Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Chủ đề: Sắp xếp 3 loại tốt, khá, trung bình trong bảng tổng hợp

test01 Guest

khanhcool Guest
    Bạn tham khảo file đính kèm xem đã đúng ý chưa
    Thân

cameraviet Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hocham
    em muốn lọc 3 loại tot,kha gioi,tu sheet tohop sang 3 sheet tương ứng,loại khá qua sheet kha,giỏi qua sheet giỏi,trbinh qau sheet trbinh một cách tự động(em chỉ cần gõ 3 loại xếp hạng nay vào sheet tohop rồi nó tự động chạy qua cac sheet kia)
    cam on mọi người ![IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG]
    Thay vì trích ra 3 sheet, sao không gôm lại thành 1 sheet nhỉ? (3 sheet hơi bị thừa, vì đàng nào mỗi lần bạn cũng chỉ xem có 1 sheet, đúng không?)
    Xem file này thử thế nào nhé

tuanpin174 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hocham
    em muốn lọc 3 loại tot,kha gioi,tu sheet tohop sang 3 sheet tương ứng,loại khá qua sheet kha,giỏi qua sheet giỏi,trbinh qau sheet trbinh một cách tự động(em chỉ cần gõ 3 loại xếp hạng nay vào sheet tohop rồi nó tự động chạy qua cac sheet kia)
    ----------
    Giới thiệu thêm 1 kiểu thực hiện khác, không dùng Name.
    Tham khảo tập tin đính kèm.

chutichht Guest

Sắp xếp 3 loại tốt, khá, trung bình trong bảng tổng hợp

minhthai999 Guest
    Bài của bạn dùng AutoFilter cho từng loại sau đó copy ra làm 3 sheets là nhanh và gon nhất đấy bạn à

Trích dẫn Gửi bởi Ba Tê
    ----------
    Cách của bạn cũng hay và đơn giản, tuy nhiên theo tôi thì:
    - Nên đưa cột phụ sang sheet nguồn sẽ thuận tiện hơn
    - Hạn chế dùng các hàm bẩy lổi như ISNA, ISERROR (nó là nguyên nhân làm chậm quá trình tính toán)
    như file đính kèm này

hongnga1706 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Ba Tê
    ----------
    Theo tôi thì dùng name hay hơn là cột phụ. Tránh trường hợp xóa nhầm và làm bảng tính đẹp hơn.

Chẳng thấy tác giả nói gì hết trong khi mọi người hăng hái giúp đỡ. Mà đi vòng vòng một hồi cuối cùng kết quả xuất ra 1 sheet. Nếu vậy thì dùng AutoFilter cho đơn giản cho rồi. Đâu cần phải dùng công thức.

Trích dẫn Gửi bởi huuthang_bd
    Theo tôi thì dùng name hay hơn là cột phụ. Tránh trường hợp xóa nhầm và làm bảng tính đẹp hơn.

Chẳng thấy tác giả nói gì hết trong khi mọi người hăng hái giúp đỡ. Mà đi vòng vòng một hồi cuối cùng kết quả xuất ra 1 sheet. Nếu vậy thì dùng AutoFilter cho đơn giản cho rồi. Đâu cần phải dùng công thức.
    Hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bạn!
    Tuy nhiên dùng cột phụ cũng có cái lợi của nó ---> Ít nhất là cho các bạn mới học cảm thấy dể hiểu hơn (khi rành rồi ta đưa cột phụ vào name cũng không muộn)
    Nếu biết AutoFilter, kết hợp với 1 tí code thì bài này cho dù trích ra 1 sheet hay nhiều sheet thì phương pháp VBA vẫn cho tốc độ nhanh hơn (dung lượng file cũng nhỏ hơn)

phale Guest
    Trích dẫn Gửi bởi melacda
    bạn Domfootwear ơi! mình thấy cách của bạn khá hay ban có thể chỉ cho minh chi tiết làm sao đề tạo bảng excell đó k?
    Bạn xem hình nha.
    -Vào Data\Pivot Table...

Chọn theo hình Click next

Công việc cuối cùng là kéo và thả

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối