Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 13 của 13

Chủ đề: Sắp xếp 3 loại tốt, khá, trung bình trong bảng tổng hợp

ishinevn Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nguyentranduc1978
    Trình độ mình amatơ nên bạn có thể hướng dẫn chi tiết file bạn làm không. mình đọc nhưng không hiểu cú pháp như thế nào.
    Trước hết mình xin phép bạn ndu96081631 cho mình giải thích công thức của bài này cho bạn nguyentranduc1978 nhé! Nếu có gì sai sót xin chỉ giáo thêm!
    Theo mình hiểu là như thế này!
    Bạn nguyentranduc1978 xem tham khảo nhé!
    Trong sheet Trich, ô D1 là combobox dạng list chứa các loại: TOT, KHA, TRBINH
    Để bạn có thể lựa chọn loại để trích ra
    Trong sheet THOP, Cột phụ: dùng để lọc giá trị từ combobox ở ô D1 (Sheet Trich)
    cột phụ: E3

Mã:
    =IF(C3=Trich!$D$1,ROWS($1:1),"")
    Nếu loại (ô C3, sheet THOP) thỏa mãn lựa chọn bên ô D1 (sheet Trich) thì trả về số dòng cố định chứa giá trị cần trích, ngược lại để trống.
    Trong sheet Trích:
    HO TEN

Mã:
    =IF(ROWS($1:1)>COUNT(THOP!$E$3:$E$16),"",INDEX(THOP!$A$3:$D$16,SMALL(THOP!$E$3:$E$16,ROWS($1:1)),))
    CHUC VU

Mã:
    =IF(ROWS($1:1)>COUNT(THOP!$E$3:$E$16),"",INDEX(THOP!$A$3:$D$16,SMALL(THOP!$E$3:$E$16,ROWS($1:1)),))
    LOẠI

Mã:
    LƯƠNG

Mã:
    Nếu số dòng cố định lớn hơn số cột phụ thì để trống, ngược lại lấy giá trị nhỏ nhất trong dòng tìm được.
    Thân chào!

toan102 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi domfootwear
    Bạn xem hình nha.
    -Vào Data\Pivot Table...

Chọn theo hình Click next

Công việc cuối cùng là kéo và thả

Mình thấy đây cũng là một cách hay, nếu muốn xem thì chỉ cần chọn loại là xem được ngay mà lại không cần phải dùng nhiều sheet.

phuongdtn Guest
    DEAR
    ndu96081631

Bạn chỉ giúp cách làm của file này như thế nào đi nhe, cảm ơn bạn trước
    email của mình: pru_qng_haodq@yahoo.com.vn
    Cảm ơn bạn

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12