Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Hỏi hàm chuyển cột thành dòng, dòng thành cột

BavnPro Guest

Bạn dùng copy-paste special-đánh dấu kiểm vào vị trí transpose là ok mà !

vanphong130896 Guest
    thanks pro nhiều.Em biết là có nhưng mà ko có giáo trình nên chịu.).Học mò mà

Cho em hỏi tiếp cái nữa: Vd trong cột A1 em dãn to nó ra thành 1 ô to, sau đó em dùng chức năng gì để tách đổi nó ra làm 2 cột ( hoặc 2 dòng).Hoặc chia tiếp ra thành 4.Vì trong 1 mục lớn có 2 mục nhỏ nữa mà.Xin pro chỉ giúp

denpk Guest
    Chia nhỏ 1 ô thì không làm được nhưng gộp các ô nhỏ thì được bạn ạ. Với yêu cầu của bạn thì bạn hãy nhập dữ liệu vào các ô nhỏ sau đó gộp 1 số ô cần thiết thì sẽ được kết quả như mong muốn.

Để gộp ô, bạn chọn các ô muốn gộp rồi bấm Merge and Center.

hoangchuot Guest
    Dữ liệu nhiều quá nên ngại chèn thêm dòng.Không làm được như vậy thì thôi vậy.Dù sao cũng thanks pro

chamhet224 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi langtuomdan
    Dữ liệu nhiều quá nên ngại chèn thêm dòng.Không làm được như vậy thì thôi vậy.Dù sao cũng thanks pro
    Bạn đưa file lên, nói rõ dự định ---> Biết đâu sẽ có cách khác giúp bạn đấy!

wuisatang Guest
    bạn dùng Pivot Table and Pivot Chart.. trong Data

thanhtuancr7 Guest
    Về chuyển hàng thành cột và ngược lại, nếu 1 hàng về 1 cột thì không sao, nhưng trong bảng tính của em có 3 hàng 5 cột em muốn chuyển về 5 hàng 3 cột thì dữ liệu lại không đúng?
    Và ai biết xin chỉ giúp em cách để chế độ mặc định khi paste luôn là :value only với.
    Thanks các bro

senthan Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tuankt
    Về chuyển hàng thành cột và ngược lại, nếu 1 hàng về 1 cột thì không sao, nhưng trong bảng tính của em có 3 hàng 5 cột em muốn chuyển về 5 hàng 3 cột thì dữ liệu lại không đúng?
    Và ai biết xin chỉ giúp em cách để chế độ mặc định khi paste luôn là :value only với.
    Thanks các bro
    Cũng là copy và paste thôi. Nhưng khi paste thì paste special, chọn vào ValuesTranspose

Anh Thắng cho em hỏi có cách nào gán 2 hàm Vlookup hoặc Hlookup với hàm if ko ? [IMG]images/smilies/a41.gif[/IMG]
    Em có 1 bài toán tìm định mức cho 1 sản phẩm, yêu cầu bài toán là nếu A tìm thõa điều kiện với B thì sẽ gán tất cả các định mức xuống phía dưới mã hàng đó.
    Ví dụ như trong 2 file excel này :
    Nếu mã hàng "AD0802099" trong file "định mức Hwaseung" tìm có trong file "định mức tổng hợp 2009" thì sẽ gán tất cả các mã hàng bên file "định mức tổng hợp 2009" xuống phía dưới mã hàng "AD0802099".
    Cảm ơn anh nhiều nhé. có dịp đi cafe hậu tạ nha anh [IMG]images/smilies/a03.gif[/IMG]
    không biết sao em up 1 luc 2 file ko dc ? vào chỉnh sửa up lai file cung ko dc nốt [IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG] các pro chỉ dùm em với
    em tổng hợp 2 file vào 1 file có 2 sheet nha anh

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối