Trang 15 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415
Kết quả 141 đến 143 của 143

Chủ đề: Hỏi về hàm if và and kết hợp

bigrat96 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi huongmuine
    Mình không hiểu lắm. Vì khi xóa hết các cột từ F:H theo mình hiểu thì cột I sẽ bằng 0 và kết quả phải trả về giá trị False mới đúng chứ.
    Đúng rồi khi xóa hết đi thì cột I sẽ bằng 0, nhưng bạn có để yên cho nó bằng 0 đâu. Công thức bạn viết là:
    =IF(SUM(F1:H1)=0,"",ROUND(SUM(F1:H1),0))

Bạn ép nó nếu =0 thì sẽ hiển thị là "" mà. Và 1 điều đáng buồn là khi so sánh "" >4 thì Excel lại mặc định là True mới khổ chứ !

Vậy chắc bạn rõ rồi nhỉ !

Mọi người cho em hỏi, em muốn tạo một ô trong đó thoả điều kiện sau thì dùng công thức như thế nào ạ, em xin cảm ơn trước.

Nếu (Tuỳ chọn 1=Giá trị A & Tuỳ chọn 2={Giá trị C/ Giá trị D/ Giá trị E}) --> trả Kết quả=X
    Nếu (Tuỳ chọn 1=Giá trị B & Tuỳ chọn 2={Giá trị C/ Giá trị D/ Giá trị E}) --> trả Kết quả=0

lebichvan888 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi anhtiendaica
    Mọi người cho em hỏi, em muốn tạo một ô trong đó thoả điều kiện sau thì dùng công thức như thế nào ạ, em xin cảm ơn trước.

Nếu (Tuỳ chọn 1=Giá trị A & Tuỳ chọn 2={Giá trị C/ Giá trị D/ Giá trị E}) --> trả Kết quả=X
    Nếu (Tuỳ chọn 1=Giá trị B & Tuỳ chọn 2={Giá trị C/ Giá trị D/ Giá trị E}) --> trả Kết quả=0
    Bạn đặt công thức như sau =IF(AND(D7="Gia tri A",OR(E7={"Gia tri C","Gia tri D","Gia tri E"})),"X",0)

Trang 15 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415