Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Xin các anh/chị giúp đỡ em lập công thức!

buidinhsg Guest

quocvinhbds Guest
    dùng code được ko? hay phải dùng công thức?

vanniemtin Guest
    Dạ dùng công thức thôi anh ạ.

Ý e là làm sao các cột như U, Z hiện các tên tương ứng trong cột G theo cột đối tượng J đó anh ah. Nghĩa là 2 cột NĐ và BĐ luôn đầy đủ các tên lấy dữ liệu từ cột J và G sang. Vd: như công thức e làm ở hàng số 2 thì chỉ lấy được tên cột NĐ, không lấy được tên cột BĐ (mà tên cột BĐ tương ứng đó nằm ở hàng số 8), ý là như vậy đó a.

VD: như làm sao để cùng 1 số TL là 418 (cột B) thì sẽ hiện đầy đủ tên NĐ, BĐ, NLQ sang các cột U, Z, AE,... trong cùng 1 hàng, mà dữ liệu lấy từ cột J tương ứng theo cột G.

thuydt Guest

Xin các anh/chị giúp đỡ em lập công thức!

Em có 1 vấn đề này khó quá không biết lập công thức hàm dò tìm hay điều kiện làm sao?! Mong các anh, chị giúp đỡ em với ah.

http://www.mediafire.com/download/5m...lecuugiup.xlsx

Em xin cám ơn anh, chị rất nhiều!

phungnham92 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoangdungpl
    Dạ dùng công thức thôi anh ạ.

Ý e là làm sao các cột như U, Z hiện các tên tương ứng trong cột G theo cột đối tượng J đó anh ah. Nghĩa là 2 cột NĐ và BĐ luôn đầy đủ các tên lấy dữ liệu từ cột J và G sang. Vd: như công thức e làm ở hàng số 2 thì chỉ lấy được tên cột NĐ, không lấy được tên cột BĐ (mà tên cột BĐ tương ứng đó nằm ở hàng số 8), ý là như vậy đó a.

VD: như làm sao để cùng 1 số TL là 418 (cột B) thì sẽ hiện đầy đủ tên NĐ, BĐ, NLQ sang các cột U, Z, AE,... trong cùng 1 hàng, mà dữ liệu lấy từ cột J tương ứng theo cột G.
    Dữ liệu quá nhiều kiểu (Nguyên đơn - Người khởi kiện - Người yêu cầu) (Bị đơn - Người bị kiện - Người bị yêu cầu) .....
    Công thức Excel thì không biết, muốn dùng hàm tự tạo thì xem file này.
    -------------------------
    File bạn chứa cái gì mà gần 10MB vậy?
    Tôi chỉ trích lại những dòng có dữ liệu, công thức trong các cột U,Z,AE, Có thể chỉnh sửa công thức cho các cột AJ, AP... tương tự nếu bạn muốn.

Giải đáp bên webketoan rồi không biết bạn thấy chưa, sang đây thấy post lại cho chắc ăn.

vivaclinic Guest
    Em nhận được rồi, thanks các anh nhiều lắm!