Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 25

Chủ đề: Hàm bỏ dấu chấm trong dãy số (vd: 0903.04.05.06 --> 0903040506)

Bạn Lê Văn ơi mình tải file đính kèm lên rồi bạn xem xử lý giúp mình với!
    Cảm ơn bạn nhiều.

fantasysl06 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi lansaigonhalong
    cảm ơn bạn nhé nhưng mình đã làm như vậy rồi mình thay dấu cách bằng dấu " , "trong bảng tính rồi nhưng vẫn không tính toán được bằng các hàm thông thường.Mình đính kem file lên bạn xử lý giúp mình nhé!
    Cảm ơn bạn nhiều
    Bạn xem file đính kèm
    Cột vàng mình đã thay đổi và định dạng thành số
    Cột xanh là mình thử xem cột vàng có tính toán được không.

hungcong88 Guest
    Vấn đề chính là ở chỗ đó, mình không dùng các hàm tính toán được,khi mình dùng hàm sum thì kết quả trả về là số 0,mình dùng chuột để tính sum thì góc dưới của bảng tính chỉ thể hiện được hàm count thôi.Mình dùng các hàm tính toán khác thì kết quả chỉ là #value hoặc là # name thôi.

khamnamkhoa Guest
    Trích dẫn Gửi bởi lansaigonhalong
    cảm ơn bạn nhé nhưng mình đã làm như vậy rồi mình thay dấu cách bằng dấu " , "trong bảng tính rồi nhưng vẫn không tính toán được bằng các hàm thông thường.Mình đính kem file lên bạn xử lý giúp mình nhé!
    Cảm ơn bạn nhiều
    Không biết máy bạn dùng dấu phân cách số lẻ là chấm hay phẩy.
    - Nếu dấu phân cách số lẻ là phẩy dấu phân cách hàng ngàn là chấm thì làm như sau:
    1/ Tô chọn J6:L12
    2/ Ctrl+H - khung Find what gõ dấu cách , khung Replace with để trống - Bấm Replace All
    3/ Tiếp tục, khung Find what gõ dấu chấm , khung Replace with gõ dấu phẩy - Bấm Replace All
    4/ Close cái khung Replace.
    - Nếu máy bạn dùng dấu phân cách số lẻ là dấu chấm thì tôi nghĩ có thể không làm bước 3. Vì máy tôi dùng dấu phẩy nên không kiểm tra được.

Trích dẫn Gửi bởi Ba Tê
    Không biết máy bạn dùng dấu phân cách số lẻ là chấm hay phẩy.
    - Nếu dấu phân cách số lẻ là phẩy dấu phân cách hàng ngàn là chấm thì làm như sau:
    1/ Tô chọn J6:L12
    2/ Ctrl+H - khung Find what gõ dấu cách , khung Replace with để trống - Bấm Replace All
    3/ Tiếp tục, khung Find what gõ dấu chấm , khung Replace with gõ dấu phẩy - Bấm Replace All
    4/ Close cái khung Replace.
    - Nếu máy bạn dùng dấu phân cách số lẻ là dấu chấm thì tôi nghĩ có thể không làm bước 3. Vì máy tôi dùng dấu phẩy nên không kiểm tra được.
    Không cần bước 3
    Dấu phân cách phải dùng định dạng để có, chứ không được gõ.

Cảm ơn bạn BaTê rất nhiều , mình làm theo cách của bạn và đã thành công rồi.Mình loay hoay cả tuần nay rồi mà không xử lý được nên phải vào đây để nhờ sự trợ giúp của các bạn.Cám ơn tất cả các bạn đã giúp mình và đặc biệt cám ơn bạn Ba Tê.

mr.cận Guest
    Hôm nay mình thực sự thấy cái giá trị của việc là thành viên của giải pháp excel.Mình cảm ơn tất cả các bạn!

@lansaigonhalong: phải sáng tạo một chút chứ!!! câu trả lời đã có trên #3 và #4 rồi. Bạn chỉ việc thay đối tượng chấm (.) bằng khoảng trắng ( ). Nhưng bạn lưu ý khi sử dụng công thức Substitute để kết quả có thể tính toán thì bạn phải chuyển định dạng text sang number. good luck

levanlong Guest
    Chọn vùng cần bỏ dấu chấm (C3 đến hết dữ liệu), từ menu vào Edit > Find (Ctrl + F) , xuất hiện cửa sổ Find and Replace, chọn thẻ Replace, khung Find what gõ dấu chấm (.), xong nhấn nút Replace All, vậy là hoàn tất.

quent Guest
    Chào mọi người, cho mình hỏi 1 tí, bây giờ mình muốn bỏ sổ 0 hoặc dấu ' trước dãy số '0126523331 thì làm sao hả bạn
    giúp mình được không.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối