Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15

Chủ đề: Tìm giá trị lớn hơn gần nhất giá trị so sánh

bevoll Guest
    Trích dẫn Gửi bởi HieuCD
    công thức mảng
    =MIN(IF(B32:AE32>B149,B32:AE32))
    nhấn Ctrl+Shift+Enter
    Em làm được rồi, cảm ơn bác! Thật vi diệu

nguyenhungcase Guest
    Nhờ các bác giúp trường hợp này với, em mày mò mãi mà không ra.
    Bài này về topic hơi giống với topic của chủ thớt khác cái là các giá trị chạy không liên tục nên không áp dụng được.
    Đề bài là so sánh một số cho sẵn cụ thể trường hợp này là ngày với một chuỗi các ngày và chọn giá trị lớn hơn gần nhất.
    Cảm ơn các bác nhiều!

duongphungbds Guest
    Nhờ công thức của bác HieuCD em đã giải quyết được bài toán trước, tuy nhiên vấn đề mới đặt ra là:
    Có nhiều tuyến giao hàng, mỗi tuyễn có lịch giao khác nhau, nên phải căn cứ vào tuyến giao và ngày kho ra đơn để tính xem ngày lớn hơn gần nhất theo lịch. Mong các bác chỉ giáo. Chi tiết em gửi trong file đính kèm.
    Em cảm ơn!

Trích dẫn Gửi bởi HieuCD
    C151 =MIN(IF(OFFSET($B$2:$AE$2,MATCH(A151,$A$3:$A$147,0 ),)>B151,OFFSET($B$2:$AE$2,MATCH(A151,$A$3:$A$147, 0),)))
    nhấn Ctrl+Shift+Enter
    Một lần nữa cảm ơn bác HieuCD rất nhiều, em đã làm được rồi!

Trích dẫn Gửi bởi deepwell
    Nhờ công thức của bác HieuCD em đã giải quyết được bài toán trước, tuy nhiên vấn đề mới đặt ra là:
    Có nhiều tuyến giao hàng, mỗi tuyễn có lịch giao khác nhau, nên phải căn cứ vào tuyến giao và ngày kho ra đơn để tính xem ngày lớn hơn gần nhất theo lịch. Mong các bác chỉ giáo. Chi tiết em gửi trong file đính kèm.
    Em cảm ơn!
    C151 =MIN(IF(OFFSET($B$2:$AE$2,MATCH(A151,$A$3:$A$147,0 ),)>B151,OFFSET($B$2:$AE$2,MATCH(A151,$A$3:$A$147, 0),)))
    nhấn Ctrl+Shift+Enter

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12