Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567
Kết quả 61 đến 64 của 64

Chủ đề: Excel thông báo lỗi "circular reference", cách khắc phục?

intembaohanh Guest
    Trích dẫn Gửi bởi luongtuanpvnc
    mình bị lỗi như thế này: giá trị ô F6: 45000; G6=5000; H6=0; bây giờ mình tính tổng I6=F6+G6+H6; Giá trị đúng là 50000; nhưng máy tính cho kết quả =0
    định dạng mình đưa về Number cả
    giá trị ở ô G6 là kết quả của hàm VLOOKUP từ sheet khác sang
    mong bạn giúp đỡ.
    bạn cho mình gmail mình gửi file sang
    +) Gửi thẳng lên diễn đàn làm gì phải vòng vèo qua gmail vậy bạn?
    File của bạn có mấy con số vậy thì có mấy KB đâu?
    +) Mà không biết là "bạn" nào trong số thành viên đã viết từ #59 đến #1?
    Chỉ mấy con số cộng với nhau không thể cho kết quả bằng 0 được.

Cái lỗi này kiểu như: Ông nội đẻ ra bố, bố đẻ ra con, con lại đẻ ra ông nội. Tìm đến cell chứa công thức lặp vòng và sửa nó là được thôi bạn.

thinhhp1 Guest
    Xin chào các cao thủ,
    Bài toán: tôi đang phải nhập liệu trên excel và muốn tăng tốc độ chính xác cũng như tăng tốc độ nhập liệu. Cụ thể:
    Tại ô A1 tôi muốn có công thức: =if(b1<>"",vlookup(...),"") hoặc cho phép nhập liệu Mã sản phẩm để B1 hiển thị tên sản phẩm.
    Tại ô B1 tôi muốn có công thức: =if(a1<>"",vlookup(...),"") hoặc cho phép nhập liệu Tên sản phẩm để A1 hiển thị Mã sản phẩm.
    Hiện tại: excel báo lỗi circular.
    Có bác nào có hướng xử lý thì mách giúp tôi với.
    Thanks

ungbuouhungviet01 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi trungkien2187
    Microsorft Offiece Execl canot caculate a formula. There a circular reference in an open worbook, but the references that causeit canotbe listed for you. Try editting the last formula you enteret or removing it with the Undo command (Edit .memu). Ok Cancel.
    Microsorft Offiece Execl của em gặp vấn đề này từ lúc sáng tới giờ, khoảng 3,4 phút lại thông báo một lần,nhờ các anh chị giúp em loại bỏ thông báo này nhé, em cảm ơn nhiều!
    • On the Formulas tab, in the Formula Auditing group, click the arrow on the Error Checking in-group button, point to Circular References, and then click the first cell listed in the submenu.
      Tip You can move between cells in a circular reference by double-clicking the tracer arrows (t
    • racer arrows: Arrows that show the relationship between the active cell and its related cells. Tracer arrows are blue when pointing from a cell that provides data to another cell, and red if a cell contains an error value, such as #DIV/0!.).
    • Review the formula in the cell. If you cannot determine whether the cell is the cause of the circular reference, click the next cell in the Circular References submenu.Note The status bar displays "Circular References

Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567