Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 64

Chủ đề: Excel thông báo lỗi "circular reference", cách khắc phục?

huutrangqb Guest
    Mình nhận được một báo cáo ,khi mở lên nó báo lỗi "circular" .Theo như báo lỗi thì mình đi sửa những tham chiếu đó nhưng sau một hồi sửa thì mình thấy nhiều quá .File này tới mấy trăm dòng công thức tá lả luôn.Bây giờ mà đi kiểm tra thì đuối quá [IMG]images/smilies/a42.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG],cô nàng làm báo cáo thì "yếu excel "nên không phát hiện được.[IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG]
    Vậy nhờ các bạn xem có cách nào giúp mình liệt kê hết tất cả các địa chỉ lỗi đó ra không. Mình sẽ lấy bản liệt kê đó giao cho cái "cô nàng" kia yêu cầu sửa lại cho đúng.Cám ơn các bạn trước nha.[IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]

nguyennam19 Guest
    cám ơn bạn nha ! File này có nhiều số 0 lắm nên không áp dụng "chiến thuật" này được với lại có những cell bị lỗi nhưng vẫn hiển thị kết quả luôn (thế mới căng chứ..).Nếu mà có được bản liệt kê thì càng tốt ,để mình làm "bằng chứng trước tòa" cho cái cô kia hết ý kiến luôn.Vì cô ấy cứ khằng định là file mình làm không lỗi nhiều như vậy.Sau khi mình chỉ cách để cô ấy phát hiện và chỉnh sửa lại thì đến bây giờ vẫn chưa sửa xong . Sao ông Bill không làm view report mấy cái lỗi này nhỉ .

rungram90 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tutientrung
    cám ơn bạn nha ! File này có nhiều số 0 lắm nên không áp dụng "chiến thuật" này được với lại có những cell bị lỗi nhưng vẫn hiển thị kết quả luôn (thế mới căng chứ..).Nếu mà có được bản liệt kê thì càng tốt ,để mình làm "bằng chứng trước tòa" cho cái cô kia hết ý kiến luôn.Vì cô ấy cứ khằng định là file mình làm không lỗi nhiều như vậy.Sau khi mình chỉ cách để cô ấy phát hiện và chỉnh sửa lại thì đến bây giờ vẫn chưa sửa xong . Sao ông Bill không làm view report mấy cái lỗi này nhỉ .
    Nếu không muốn xóa hàng loạt thì bạn nhìn xuống thanh trạng thái, máy đã báo cho bạn biết địa chỉ tuyệt đối của ô bị Circular, bạn cứ theo địa chỉ này mà sửa sau khi sửa xong máy sẽ báo tiếp cho bạn địa chỉ khác cho đến khi nào hết thì thôi. Vì vậy việc cần có một danh sách là thừa.

Bạn chỉ cần chỉ cho đồng nghiệp của bạn biết chỗ này thì chẳng ai cãi (khi xem bảng tính Excel có công thức thì việc kiểm tra Circular là việc làm không thể bỏ qua).

sala4ever Guest
    Cái lỗi này thì mình biết lâu rồi ,cái mình cần là bảng liệt kê để cho người khác biết là người ta làm sai ở đâu,và mức độ sai như thế nào thôi.Mình cũng hướng dẫn cho đồng nghiệp rồi.
    Bạn ở Sơn La à,mình cũng hay ra Hà Giang và Cao Bằng ,Lạng Sơn chơi .Nếu có dịp thậu tiện , ghé chơi chỗ bạn được không nhỉ . Sẵn đây cho mình hỏi có thành viên nào ở Hà Giang và Cao Bằng,Buôn Ma Thuật không .Mình ở SG nhưng hay đi công tác ở những địa phương này ,nếu có bạn trên GPE ở những nơi này thì hay lắm.

mianguyen Guest
    Cảm ơn bác!
    Ko biết có cách nào xử lý cái này ko vậy? Cảm phiền bác hướng dẫn e tí nữa.

vanvuive Guest
    Thì bạn sửa lại công thức đó là A$6 thành A$5 và kéo xuống hết chứ có gì đâu.

saolaikhong Guest
    Công thức ở ô A6 =IF(ISBLANK(B6),"",MAX(A$5:A5)+1). Coppy xuống dưới
    Thân

peranvu Guest
    Tự dưng sau khi thiết lập 1 số công thức tính toán trong file này thì lần sau mở lên excel báo lỗi này:

File đó e có đính kèm trong bài, mong được các ACE giúp cho.

Thanks!

tungns Guest
    A6 =IF(ISBLANK(B6);"";MAX(A5:A$6)+IF(B6="";0;1))

Nó cộng với chính nó đấy.

tungover Guest
    Mình đang sử dụng Excel thì thấy tại một số sheet hiển thị chữ "Calculate" trên thanh công cụ (phía dưới cùng của bảng tính Excel). Mình không biết báo lỗi do đâu, mình nhờ diễn đàn giúp mình cách khắc phục lỗi trên. Cảm ơn nhiều!

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối