Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chủ đề: File excel tự nhiên bị chậm

Văn Chiến Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vanle33
    Dữ liệu không nhiều và file của bạn không thấy styles hay name rác (có thể bị ẩn). Cũng không thấy object nào.
    Có thể do code bạn dùng, nếu bạn không sử dụng các code đó thì xóa hết đi xem thử file có bị lỗi hay bị tăng dung lượng file không!
    Mình xóa hết code đi rồi mà file chỉ giảm đi có 15kb và vẫn chậm như thế!
    À. Mình nhớ rồi. Mấy hôm trước mình copy công thức trên mạng rồi paste vào bảng doanh thu máy bên phải ấy, sau đó tại cái ô mới copy sang nó hiện ra dòng chữ linh tinh, k biết có phải bị vi rút k

Thietbigiadinh Guest
    Trích dẫn Gửi bởi LightStar252
    Mình cũng không thấy dấu hiệu lạ, nhưng bạn save as file sang xlsx, dung lượng sẽ giảm đi 1/3 nhé (6MB->2MB)

lehue2603 Guest
    Từ khi e thêm cái bảng doanh thu máy (toàn công thức) bên phải là file chạy rất chậm. Đến khi xóa bảng doanh thu đó đi thì file vẫn chạy chậm như cũ. Ai giúp mình tìm ra nguyên nhân và cách khắc phục với ạ!
    Trong File của bạn tôi thấy bạn dùng hàm Sumproduct, đây là hàm làm File chạy chậm.
    Hơn nữa bạn tìm cách để loại các lỗi #DIV/0!, #N/A, #REF, #VALUE đi vì nó làm xấu bảng DL của bạn.
    Nếu muốn nhanh nữa thì có lẽ phải dùng Code VBA thôi.

Copy công thức thì sao có virut được bạn, trong file bạn có dùn hàm sumproduct đấy, file tính tổng hợp này hơi nặng file đấy

À. Mình nhớ rồi. Mấy hôm trước mình copy công thức trên mạng rồi paste vào bảng doanh thu máy bên phải ấy, sau đó tại cái ô mới copy sang nó hiện ra dòng chữ linh tinh, k biết có phải bị vi rút k

phimlen1 Guest
    Xóa hết code mà vẫn chạy chậm thì cũng khá là bó tay.
    "dòng chữ linh tinh" như thế nào? Và bạn đã làm gì với nó?

dungtsbd Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vanle33
    Xóa hết code mà vẫn chạy chậm thì cũng khá là bó tay.
    "dòng chữ linh tinh" như thế nào? Và bạn đã làm gì với nó?
    Dòng chữ kiểu như:" chao mung ban den voi trang wed phamhung.com", đại loại thế, sau đó mình xóa nó đi

mantrangchu Guest
    Trích dẫn Gửi bởi quanluu1989
    Mình cũng không thấy dấu hiệu lạ, nhưng bạn save as file sang xlsx, dung lượng sẽ giảm đi 1/3 nhé (6MB->2MB)
    Máy mình chỉ dùng đc excel 2003 nên k dùng cách đấy đc

senthan Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phulien1902
    Trong File của bạn tôi thấy bạn dùng hàm Sumproduct, đây là hàm làm File chạy chậm.
    Hơn nữa bạn tìm cách để loại các lỗi #DIV/0!, #N/A, #REF, #VALUE đi vì nó làm xấu bảng DL của bạn.
    Nếu muốn nhanh nữa thì có lẽ phải dùng Code VBA thôi.
    Cách dùng code VBA thế nào bạn chỉ dùm mình đc k, chứ h file chạy chậm tn.. Với bạn có cách nào để tự động loại bỏ các lỗi #DIV/0!, #N/A, #REF, #VALUE không, chứ cứ xóa tay thì hơi mất công )

Gà Con Guest
    Cách dùng code VBA thế nào bạn chỉ dùm mình đc k, chứ h file chạy chậm tn.. Với bạn có cách nào để tự động loại bỏ các lỗi #DIV/0!, #N/A, #REF, #VALUE không, chứ cứ xóa tay thì hơi mất công )
    Đương nhiên là không phải xóa bằng tay rồi.
    Bạn thử với Sheets("BCHN") :

Mã:
    E10 =IF(ISNA(VLOOKUP(D10,'Dữ liệu'!$B$8:$H$194,5,0))," ",VLOOKUP(D10,'Dữ liệu'!$B$8:$H$194,5,0))
    Mã:
    F10 =IF(ISNA(VLOOKUP(D10,'Dữ liệu'!$B$8:$H$265,6,0)),"",VLOOKUP(D10,'Dữ liệu'!$B$8:$H$265,6,0))
    Mã:
    K10 =IF(E10=0,"",G10+J10/E10-H10)
    .....vv
    Bạn thử đi rồi tiếp tục.

maynongnghiep3a Guest
    File của mình đây, bạn xem bị lỗi gì với [IMG]images/smilies/a07.gif[/IMG]
    Xóa dòng thừa
    sheet BHCN từ 3492 đến 59076
    sheet KLT7 từ 2768 đến 62999

Kiểm tra sơ bộ không thấy có số liệu trong vùng xóa, bạn thử xem sao
    Thấy dung lượng 6.56 ---> ~1.6M