Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 27

Chủ đề: Xoá sheet trên excel bằng macro

hoangvs Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Minh Quế
    Có thể đưa tên sheet cần xoá vào InputBox để tiện lựa chọn.
    ...
    Đã lỡ viết hàm kiểu dùng lâu dài thì chơi luôn phần code "Select" những sheets đạt điều kiện, đưa chuỗi tên lên MsgBox YesNoCancel để cho người dùng xem lại cho chắc ăn, nếu Yes thì delete SelectedSheets

rất cảm ơn các bác đã giúp đỡ mình, mình sẽ tham khảo để chọn cho mình macro hợp lý để áp dụng, thank's all, hy vọng sẽ góp phần nâng cao trình độ excel

Rất cảm ơn bác Vet"mini" em đã áp dụng vào bài excel của em và thành công. Có lẽ em nên đổi tên thành Vẹt to lớn mất hehe, em nói đùa bác thôi, dù sao cũng rút đc ra kinh nghiệm từ bác. Cho em xin lỗi bác nốt lần này "Thank's Bác"

BavnPro Guest
    hic, mấy hôm nghỉ lên không lên được mạng, vậy các bác cho em hỏi nếu em có các sheet A110, A120, A130...., A210, A220, A230..., .... vậy mình sẽ đặt macro sao cho nó sẽ xóa các sheet có đầu A1 hoặc các đầu A2, A3....
    Thank's all

Trích dẫn Gửi bởi cuabacang
    hic, mấy hôm nghỉ lên không lên được mạng, vậy các bác cho em hỏi nếu em có các sheet A110, A120, A130...., A210, A220, A230..., .... vậy mình sẽ đặt macro sao cho nó sẽ xóa các sheet có đầu A1 hoặc các đầu A2, A3....
    Thank's all
    Nếu là mình thì sẽ mò theo kiểu abc. Nghĩ sao thì kêu code làm y vậy cho khoẻ.
    Nếu có 100 dk thì code 100 dòng mỏi tay luôn

Mã nguồn PHP:
    For Each sh In Worksheets If Left(sh.Name, 2) = "A1" Then sh.Delete If Left(sh.Name, 2) = "A2" Then sh.Delete If Left(sh.Name, 2) = "A3" Then sh.DeleteNext  

Haupham Guest
    gửi bác Quang Hải ý của em là muốn tạo ra tex box ví dụ xóa sheet đầu A1 là 1 texbox clip vào đấy là nó sẽ xóa sheet đó, và nhưng cái tương tự bác có giúp em cái macro này hộ em vì phần em làm cái này đang là phần chốt. Thank's Bác

sonhp Guest
    Tất cả các sheets coa tên khởi đầu là "A1", "A2", "A3":
    IF Sh.Name Like "A[123]*"

bigrat96 Guest
    bạn vetmini thanh's bạn bạn có thể làm giúp mình ra dừng nói tắt dc ko, mình trình độ excel kém lắm thank's

thaitambds Guest
    Trích dẫn Gửi bởi cuabacang
    bạn vetmini thanh's bạn bạn có thể làm giúp mình ra dừng nói tắt dc ko, mình trình độ excel kém lắm thank's
    Tôi kỵ những câu viết nửa Việt nửa ngoại.
    Tôi đã nói hơn một lần rồi. Có những trường hợp câu nửa Việt nửa ngoại mang ý mỉa mai châm biếm. Tôi không hiểu người viết cố ý vì rất giỏi về tiếng ngoại, hay vô tình vì không biết cách dùng.

tranhiep_116 Guest
    ôi trời, thực ra mình chỉ cố gắng hỏi các bác thôi mà! còn từ Thank's mong bác "vetmini" cái tên cũng nửa Anh nửa Việt thông cảm vì nó như câu cửa miệng thôi, chứ mình cũng ko thích nói cái kiểu đấy bạn cứ xem cái từ "Thank's" mình đang cố gắng để mọi người giúp đỡ mình thôi, biết mỗi người mỗi ý mà, Vậy mong mọi người có giúp đỡ và thông cảm lẫn nhau đừng chỉ 1, 2 lỗi nhỏ mà làm mình phải khó chịu. EM XIN HẾT VÀ XIN CẢM ƠN ANH VETMINI ĐÃ GIÚP ĐỠ. VẬY MONG ANH GIÚP NỐT VẤN ĐỀ CỦA EM Ạ!

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối