Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Chủ đề: Không xuống dòng trong ô được (excel 2007)

kingkonghn Guest
    Trích dẫn Gửi bởi girltearvn
    Mình còn 1 vấn đề nữa là khi muốn copy 1 công thức nào đó sang 1 ô mới thì chỉ copy được số liệu của ô đó thôi chứ không copy được công thức . giúp mình với
    Copy --> Paste special (chuột phải để chọn) --> paste fomula (click vào và bấm ok hoặc nhấp đúp vào củng được)

kimtan11022015 Guest
    Bàn phím của mình không bị kẹt phím nào cả bạn ơi.
    Bạn đả click đúp vào ô đó chưa ?(nghĩa là đang thao tác trong cell đó, hoặc là đang gỏ text trong cell đó củng được)
    Nếu bạn chỉ click vào 1 cell bất kỳ rồi bấm alt+enter thì ko được gì
    Bạn thử lại bằng cách đang biết đoạn text ở cell bất kỳ rồi "thình lình" bấm alt+enter xem sao, chứ mình chưa hề gặp vấn đề đối với cách xuống dòng này trong excel 2003,2007, 2010 hay ở trên xp, win7 lần nào.

haqn84 Guest

Không xuống dòng trong ô được (excel 2007)

Gửi các anh/chị GPE, em đang sử dụng win 2007 và office 2007 . KHi em muốn xuống dòng trong 1 ô (sử dụng phím tắt là Alt + enter ) thì không được. Trước đó em sử dụng win XP và office 2007 thì vẫn sử dụng được phím tắt này nhưng từ khi cài lại máy thì lại không sử dụng được. Còn trong word 2007 thì em sử dụng phím tắt Shift + ký hiệu ] (dùng để tăng hoặc giảm size chữ ) cũng không sử dụng được.

Anh/ chị giúp em tìm hiểu nguyên nhân và cách sử dụng lại được các phím tắt này với. Cám ơn anh/chị.

huyit1992 Guest
    Còn trong word 2007 thì em sử dụng phím tắt Shift + ký hiệu ] (dùng để tăng hoặc giảm size chữ ) cũng không sử dụng được.

Anh/ chị giúp em tìm hiểu nguyên nhân và cách sử dụng lại được các phím tắt này với. Cám ơn anh/chị.
    Tăng giảng size lên 1pt trong word dùng phím Ctrl-[, Ctrl-] không phải Shift

Gà Con Guest
    Tôi sử dụng Alt+Enter khi sử dụng bất kỳ phiên bản nào của Excel đều được, bạn thử kiểm tra lại xem trong quá trình thao tác có kẹt phím nào khác ngoài 2 nút trên hay không.

phuongdtn Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoangvuluan
    Tăng giảng size lên 1pt trong word dùng phím Ctrl-[, Ctrl-] không phải Shift
    Bạn hoangvuluan ơi, mình cũng sử dụng phím tắt này rồi nhưng cũng k được hichic

phantom Guest
    Mình còn 1 vấn đề nữa là khi muốn copy 1 công thức nào đó sang 1 ô mới thì chỉ copy được số liệu của ô đó thôi chứ không copy được công thức . giúp mình với

mallboro Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Trọng Nghĩa
    Tôi sử dụng Alt+Enter khi sử dụng bất kỳ phiên bản nào của Excel đều được, bạn thử kiểm tra lại xem trong quá trình thao tác có kẹt phím nào khác ngoài 2 nút trên hay không.

bangpho Guest
    Bạn kiểm tra xem có bấm phím Fn nếu dùng trong Laptop hay không?

hongmai123 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Trọng Nghĩa
    Bạn kiểm tra xem có bấm phím Fn nếu dùng trong Laptop hay không?
    Máy của mình là Desktop

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối