Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Xin hỏi về vlookup ra kết quả #N/A

manhdc Guest

Trích dẫn Gửi bởi MT2Love
    Cho mình hỏi nhờ sao cái bảng tính vlookup của mình nó lại ra #N/A trong khi nếu mình làm ngược lại thì nó lại dc vậy, xin cảm ơn ạ.
    Hàm Vlookup chỉ tìm từ trải qua phải. Giờ bắt nó làm ngược lại sao mà nó chạy được.[IMG]images/smilies/a42.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a42.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a42.gif[/IMG]

nguoidoi893 Guest
    à uh nhỉ 1 câu trúng chỗ hiểm yếu, cảm ơn bác. @@

duongphungbds Guest
    Công thức VloopKup đâu cho phép bạn tham chiếu vậy. Để khắc phục tại ô E2 gõ công thức như sau:

Mã:
    =VLOOKUP(F2,CHOOSE({1,2},$B$2:$B$16,$A$2:$A$16),2,FALSE)
    Fill công thức xuống phía dưới

Cho mình hỏi nhờ sao cái bảng tính vlookup của mình nó lại ra #N/A trong khi nếu mình làm ngược lại thì nó lại dc vậy, xin cảm ơn ạ.
    Bài của bác giống với cái bài của bác này thế http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...sang-tr%C3%A1i

seluoncocach Guest
    ví dụ mình chạy vlookup dc rồi, nhưng mà nếu có thêm cột M bên cạnh mà trong đó có thêm ký hiệu SE3, SE4 hay ... chẳng hạn, thì làm thế nào để hàm vlookup này gặp SE3 thì giữ nguyên và ký hiệu khác thì trống được không.

anhngoctmy Guest
    ví dụ mình chạy vlookup dc rồi, nhưng mà nếu có thêm cột M bên cạnh mà trong đó có thêm ký hiệu SE3, SE4 hay ... chẳng hạn, thì làm thế nào để hàm vlookup này gặp SE3 thì giữ nguyên và ký hiệu khác thì trống được không.
    Diễn tả bằng lời hơi khó hiểu, nếu có thể bạn thêm luôn cột M rồi mô tả kết quả mong muốn đi.
    Còn cái vụ gặp SE3 như bạn nói mình đoán có thể giới hạn bằng điều kiện IF(gặp SE3, không làm gì cả, trống) - chẳng hạn thế, hehehe