Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Xác định chi phí tối thiểu( bài toán khó)

nguyenquy@aye.vn Guest

Xác định chi phí tối thiểu( bài toán khó)

Các anh chị giúp em giải bài toán này nha, em rất chân thành cảm ơn các anh chị (hiện tại thì em không biết dùng phương pháp nào để giải, anh chị hướng dẫn cụ thể dùm em tý nha)[IMG]images/smilies/a35.gif[/IMG] có chổ em đánh nhằm, đó là Max của gạo là 40, còn của rau là 30, anh chị cố gắng giúp em dùm nha.

dichvuit.ngoctu Guest
    Cái kết quả là do Solver tính, không phải tôi tính. Bạn vào Tools - Solver sẽ thấy

BavnPro Guest
    Xin anh chị em giúp đỡ em giải những bài này, em cố gắng tìm hiểu lắm rồi nhưng thật sự bó tay rồi, chân thành cảm ơn.[IMG]images/smilies/a35.gif[/IMG]

machao112 Guest
    Tất cả các bài trên, đều giải quyết bằng solver. Tôi đã làm mẫu 1 cái rồi.

Nhắc nhở bạn lần cuối: Nếu vì chưa nhận được trả lời mà post bài hỏi tràn lan khắp nơi để gây chú ý, thì bạn đang tự hại bạn đấy. Tôi mà xoá mỏi tay rồi thì sẽ đến biện pháp khác (cứ chiếu theo nội quy mà xử).

Từ hôm qua đến nay tôi đã xoá của riêng bạn là gần 10 bài rải rác trong 5- 6 topic với cùng 1 nội dung. Sự kiên nhẫn của con người có giới hạn đấy.

anh xem lại dùm em, chứ mỗi bài đó nó khác nhau mà, em không biết nên lên đây tham khảo anh chị, thế mà xoá bài, quan trọng cái em cần là hướng dẫn em cách giải chứ không phải kết quả, nếu không chấp nhận giúp đỡ thì từ nay sẽ không post bất kỳ bài nào nữa, dù gì cũng cảm ơn tất cả đã giúp đỡ trong thời gian qua( thật sự mà nói nếu em hiểu cần gì post nhiều thế, có lẽ đối với các anh những vấn đề này tầm thường lắm, nhưng xin anh hiểu, đối với những người như em, muốn tìm hiểu cho rõ k lẽ là tội sao, nhưng cũng xin nhắc lại, anh xoá bài em như thế trong khi những bài đó rất quan trọng với em, anh nói sự kiên nhẫn có jới hạn, đúng, em đã vuợt khỏi giới hạn rồi). vĩnh biệt

NguyenThi Guest

quan trọng cái em cần là hướng dẫn em cách giải chứ không phải kết quả
    Thế bạn đã mở Tool - Sover lên xem chưa? Nếu đã xem là phải biết cách làm. Không biết có thể hỏi tiếp, chứ không phải là không hiểu thì không xem.

nếu không chấp nhận giúp đỡ thì từ nay sẽ không post bất kỳ bài nào nữa, dù gì cũng cảm ơn tất cả đã giúp đỡ trong thời gian qua( thật sự mà nói nếu em hiểu cần gì post nhiều thế,
    Bạn post bài nhằm vào 1, 2 giở đêm, rồi sốt ruột post thêm lung tung, giờ đấy thì ai trả lời?

12:17 đêm 3/7: Post: Xác định chi phí tối thiểu ( bài toán khó) (là topic này)
    01:29 AM 4/7 mở topic mới thứ 2: Bài toán k thể tìm ra được lời giải( quá khó) cũng bài toán này
    01:38 AM 4/7 mở topic thứ 3: Một bài toán khó gửi anh chị tham khảo cũng bài toán này
    02:15 AM 4/7: khóc hu hu trong topic số 2
    02:16 AM 4/7: khóc hu hu trong topic số 3

Ngày thứ bảy, chủ nhật, ban đêm, ai trả lời cho bạn đây mà bạn sốt ruột? Post lung tung là phạm quy, tái phạm liên tục là cảnh cáo ban nick, nhưng tôi chưa thực hiện cái gì cả. Tôi còn cất công giải cho bạn 1 bài để bạn làm mẫu giải những bài còn lại.

Sau khi tôi giải cho bạn thì bạn mở 2 topic xin giải 5 bài trong đó có bài chi phí tối thiểu này! Bài giải rồi, mà bạn có thèm xem đâu? Tôi xoá 1 topic, và gộp topic còn lại vào đây!

anh nói sự kiên nhẫn có jới hạn, đúng, em đã vuợt khỏi giới hạn rồi)
    Bạn kiên nhẫn ở chỗ xoá bài này ta post bài khác sao? hay kiên nhẫn ở chỗ ai ngủ thì ngủ, ta thức ta post bài, ta khóc mình ta?

chandat Guest
    Bài toán này giải bằng phương pháp đơn hình thì giải theo giáo trình:
    - Lập hàm mục tiêu
    - Các điều kiện
    - Lập ma trận hệ số
    - Giải

Nếu giải bằng Excel thì giải bằng solver. Chỉ có solver mới giải quyết vấn đề, không công thức nào tính được.

File kèm theo là tính bằng solver.

Kết quả:

hantrongtai1 Guest
    cái trọng lượng đó tínhnhư thế nào vậy anh, chỉ giúp em cái nữa đi nha. thank

- Lập hàm mục tiêu
    - Các điều kiện
    - Lập ma trận hệ số
    - Giải
    Nếu hiểu được lập hàm mục tiêu là thế nào, ma tran hệ số đặt như thế nào thì cần gì phải post bài khắp nơi để người khác cười mình như thế hả anh. anh nói đúng, down bài anh về mở solver lên sẽ thấy, nhưng thấy cái gì nếu không hiểu được hàm mục tiêu đặt thế nào, còn ma trận hệ số mình phải lập những số gì, chỉ là những con số được tính sẵn, hỏi anh thì nói là máy nó làm. Có lẽ trước giờ anh không gặp qua vấn đề như bạn này đúng không, học thì thấy hướng dẫn qua loa, xong rồi về nhà lang thang trên mạng tìm hiểu nhưng chẳng có cái gì là cụ thể, anh nói những bài đó giống nhau, tôi thì thấy khác, nếu người thông minh như anh nhìn vô là thấy đâu là hàm mục tiêu, đâu là điều kiện, câu này lập ma trận thế nào thì bạn ấy lại không. nếu anh k có time để giải giúp bạn ấy thì cũng không nên xoá bài, vì như thế đồng nghĩa với việc đặt dấu chấm hết vào hi vọng cuối cùng của bạn ấy, chấm hết lòng tin của bạn ấy đặt vào anh em ở đây. Nếu có gì sai xin thứ lỗi cho tôi.

linhvnpt Guest
    Trời ạ, bạn có đọc phần này không:

Nếu (lại nếu), nếu bạn đó không thấy Tools - Solver, thì bạn ấy có thể hỏi tiếp : Em không thấy Tools - Solver, (xin vui lòng/ nhờ) xin hướng dẫn tiếp

Nếu thấy Tools - Solver mà vẫn chưa hiểu (thật ra nhìn là có thể hiểu), bạn ấy vẫn có thể hỏi tiếp: Làm cách nào để có được cái đó, cái nọ
    "Hỏi tiếp" nghĩa là không hiểu đến đâu hỏi đến đó, không phải hỏi lại từ đâu trong 1 topic khác.
    Nếu hỏi tiếp, tôi trả lời tiếp. Nếu tôi không rảnh để trả lời, người khác trả lời tiếp.

Nếu hiểu được lập hàm mục tiêu là thế nào, ma tran hệ số đặt như thế nào thì cần gì phải post bài khắp nơi để người khác cười mình như thế hả anh
    Trong 1 trong các bài viết của tác giả, có tự nhắc đến giải bằng phương pháp đơn hình. Tác giả muốn hỏi trên Excel, đơn hình thì biết rồi. Biết đơn hình là biết lập hàm mục tiêu là thế nào, ma tran hệ số đặt như thế nào.

Còn post bài trùng, mở topic tràn lan, là phạm quy. Chiếu theo nội quy là xoá bài không cần thông báo, thậm chí cảnh cáo, tái phạm là ban nick. Việc này không cần bàn nữa.

Nếu mở topic khác, không ai trả lời, vì họ không muốn bị xoá bài lây. Họ biết nội quy!. Tôi không xoá thì người khác xoá. Mà biết đâu người khác còn nặng tay hơn tôi, không chỉ xoá mà còn cảnh cáo.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối