Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Chủ đề: Đặt password bảo vệ bảng tính chỉ trên một máy tính

chutichht Guest

Đặt password bảo vệ bảng tính chỉ trên một máy tính

Các bạn cho mình hỏi có cách nào để đặt password để bảo vệ bảng tính. Password này chỉ cho phép truy cập trên một máy. Nếu copy bảng tính đó sang một máy bất kỳ nào khác sẽ không truy cập được.

Guest
    Mình làm cho bạn file này chỉ có thể mở lên được trên 1 máy tính thôi không biết có đúng ý bạn không! Bạn có thể xem thêm code trong Form để thay đổi Users name và Password theo ý bạn. Bạn làm theo hướng dẫn trong file để hoàn tất quá trình bảo vệ.

trinhhiep.camera Guest
    cái này thì khó đấy, nếu đặt password cho máy đang sử dụng thì không sao, nếu copy sang máy khác thì password thay đổi thì họa may còn có cách làm !

minhthuy53 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi boong
    Mình làm cho bạn file này chỉ có thể mở lên được trên 1 máy tính thôi không biết có đúng ý bạn không!
    Bạn có thể xem thêm code trong Form để thay đổi Users name và Password theo ý bạn.
    Bạn làm theo hướng dẫn trong file để hoàn tất quá trình bảo vệ.
    Bài làm cũng khá tốt đấy chứ!

Tuy nhiên cần phải hỏi rõ xem "mở trên 1 máy" nghĩa là làm sao ???
    Vì bài làm của bạn đạt yêu cầu là mở trên 1 đĩa cứng, hai cái này sẽ có lúc khác nhau đấy. Vì máy không chỉ có 1 đĩa cứng (Hàm của bạn đọc được đĩa đầu tiên là thoát rồi).

Thân!

lehuan_138 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Mr Okebab
    Tuy nhiên cần phải hỏi rõ xem "mở trên 1 máy" nghĩa là làm sao ??? Vì bài làm của bạn đạt yêu cầu là mở trên 1 đĩa cứng, hai cái này sẽ có lúc khác nhau đấy. Vì máy không chỉ có 1 đĩa cứng (Hàm của bạn đọc được đĩa đầu tiên là thoát rồi). Thân!
    Lúc đầu em nghĩ chỉ cần nhận định được Seri máy là được nhưng do không biết code lấy của seri máy nên thay vào code của ổ cứng, thấy nó vẫn chạy tốt nên không nghĩ sẽ có khác biệt gì lắm. Nếu bác nào có code nhận biết IP của máy hay cái gì đại loại như vậy thì bổ sung giùm em nhé! Thanks. nhiều!

tronbonet Guest
    [quote=boong;77335]Bạn thay hàm Function đọc mã đĩa bằng hàm này, sẽ đọc được IP của máy.

Mã nguồn PHP:
    Function doc_ma_may()Dim iSet objWMIService = GetObject("winmgmts:\\. oot\cimv2")Set colItems = objWMIService.ExecQuery("Select * from Win32_Processor")For Each objItem In colItemsi = objItem.ProcessorIdNextdoc_ma_may = iEnd Function  
    Cảm ơn bạn đã hướng dẫn mình. Nhung khi mình làm theo bạn thì cái doạn Code này báo lỗi ban ạ. Mình không hiểu nhiều về VBA nên không sửa được. Bạn Boong sửa lại giúp mình vơi nhé.

thanhaiti1903 Guest
    Code vẫn chạy tốt mà! Bạn thử mở file này lên xem ô A1 có xuất hiện dòng chữ gì không? Trên máy mình không thấy có hiện tượng gì bất thường cả.

kanhtran Guest
    Bạn boong ơi khi mình chạy file docmamay trên ô A1 xuât hiện dong chữ:BFEBFBFF000006F2. Bạn cho mình hỏi với đoạn Code như đó kết quả là BFEBFBFF000006F2 là địa chi MAC của máy tính a? hay là gi vậy? Tại sao mình làm theo hướng dẫn của bạn vơi file lúc trước bạn gửi cho mình nó lại báo lỗi vậy? Bạn xử lý giúp mình.
    Cám ơn bạn nhiều!

vietglass68 Guest
    À, mình biết rồi. Bạn bỏ dòng đầu tiên trong Thisworkbook đi (là dòng "Option Explicit") là xong!

lamminh1808 Guest
    Bạn thay hàm Function đọc mã đĩa bằng hàm này, sẽ đọc được IP của máy.

Mã nguồn PHP:
    Function doc_ma_may()Dim iSet objWMIService = GetObject("winmgmts:\\. oot\cimv2")Set colItems = objWMIService.ExecQuery("Select * from Win32_Processor")For Each objItem In colItemsi = objItem.ProcessorIdNextdoc_ma_may = iEnd Function  
    Bạn có thể tham khảo thêm các đoạn code đọc mã khác như ổ C, D, E, CPU tại đây.
    http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...ead.php?t=2918
    http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...ad.php?t=10287

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối