Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Không cho thay đổi vị trí các sheets

nguyenhuongit Guest

Trích dẫn Gửi bởi salam
    Trong bảng tính làm thế nào không cho thay đổi vị trí các sheets các Bác giúp với.
    Cám ơn các Bác.
    Oh, thế này thì salam dùng cách khóa worbook (protect):
    + vào Tool \ protection \ workbook protect ...
    + xuất hiện hộp thoại "workbook protect" chọn Structure

là OK

lamdh8x Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tigertiger
    Oh, thế này thì salam dùng cách khóa worbook (protect):
    + vào Tool \ protection \ workbook protect ...
    + xuất hiện hộp thoại "workbook protect" chọn Structure

là OK
    Cám ơn Bác Nhiều, Ý em là chỉ khóa không cho thay đổi vị trí của sheet cần các thuộc tính khác như ẩn, hiện ... vẫn sử dụng được. Các bác xem có cách nào không giúp em với.

thanhtungbooking Guest
    Trích dẫn Gửi bởi salam
    Cám ơn Bác Nhiều, Ý em là chỉ khóa không cho thay đổi vị trí của sheet cần các thuộc tính khác như ẩn, hiện ... vẫn sử dụng được. Các bác xem có cách nào không giúp em với.
    Oh, thế là sao nhỉ, thì bạn ẩn, hiện (chắc là sheets - vì các cells thì bình thường mà) trước khi khóa,
    .

damtuyen232 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi anhtuan1066
    Có lẽ ý bạn là nếu người ta thay đỗi như thế thì khi bạn viết code sẽ khó khăn với cái vụ Next sheet, đúng ko?
    Vậy thì tôi thay vì bạn cố gắng đối với cái việc khóa sheet kia, bạn có thể sửa code lại 1 chút... Thay vì Next sheet thì gọi trực tiếp Sheet Name hoặc Sheet Code name.... Bạn nghĩ sao?
    ANH TUẤN
    Cái vụ sheet name với sheet code name em cũng khớ rồi (Học của các bác đó) nhưng cái vụ này còn liên quan đến việc trình bầy sheet trong file nữa nếu được thì tốt không thì em lại theo sheet code name vậy. Dù sao cũng mong các bác nghiên cứu giúp em.
    Em xin cảm ơn.

minhtien123 Guest
    Có lẽ bạn phải làm theo Tigertiger thôi... nghĩa là Protect workbook... khi bạn chạy 1 lệnh nào đó thì hãy chạy code ActiveWorkbook.Unprotect trước... Tiếp theo muốn ẩn sheet thì thêm code ẩn... Khi hoàn tất lệnh thì lại chạy code:
    ActiveWorkbook.Protect Structure:=True, Windows:=True
    Vậy là ổn rồi...
    ANH TUẤN

huunhat Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tigertiger
    Oh, thế là sao nhỉ, thì bạn ẩn, hiện (chắc là sheets - vì các cells thì bình thường mà) trước khi khóa,
    .
    Thế này nhé. File của em có VD:10 sheet xếp thứ tự từ 1-10 trong đó sheet 5678 đã ẩn => còn sheet 1234910 em muốn khóa không cho thay đổi vị trí sheets từ 1-10 mà sau khi khóa em vẫn ẩn được sheet VD: sheet4. và bỏ ẩn 1 trong các sheet đã ẩn để làm mà không phải Unprotect. Nghĩa là khóa chỉ có tác dụng với việc thay đổi vị trí của sheet.

thomtomtit Guest
    Bạn Salam cho hỏi: Bạn cần tính năng này đễ làm gì? Vì dù Sheet có thay đỗi vị trí thì cũng đâu có vấn đề gì xãy ra đâu nhỉ? Công thức và tham chiếu vẫn đúng cơ mà...
    ANH TUẤN

sonhp Guest
    Trích dẫn Gửi bởi anhtuan1066
    Bạn Salam cho hỏi: Bạn cần tính năng này đễ làm gì? Vì dù Sheet có thay đỗi vị trí thì cũng đâu có vấn đề gì xãy ra đâu nhỉ? Công thức và tham chiếu vẫn đúng cơ mà...
    ANH TUẤN
    Tất nhiên có việc chứ Bác em không muốn người sử dụng file này không thay đổi vị trí các sheets VD: em muốn next sheet thì từ sheets1 nó phải sang sheet2 chứ không phải sheet3 (Sheet3 đã bị thay đổi vị trí của sheet2).

giangitnguyen Guest
    Có lẽ ý bạn là nếu người ta thay đỗi như thế thì khi bạn viết code sẽ khó khăn với cái vụ Next sheet, đúng ko?
    Vậy thì tôi thay vì bạn cố gắng đối với cái việc khóa sheet kia, bạn có thể sửa code lại 1 chút... Thay vì Next sheet thì gọi trực tiếp Sheet Name hoặc Sheet Code name.... Bạn nghĩ sao?
    ANH TUẤN