Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 31

Chủ đề: Đánh họ và tên, tự động tách tên, tự động viết hoa

dulich.hn39 Guest

viettopcare Guest
    biểu này do Bộ GD&ĐT cung cấp, trình độ excel của người viết quả là cao thủ, minh không biết nên đưa lên cho anh em nghiên cứu, trình độ của mình chỉ biết sử dụng thôi

leotran Guest
    cảm ơn bạn ngacuoi, ở đây là tự tách tên qua cột khác luôn, còn họ và chữ lót vẫn ở cột mình đã gõ, không thêm bất kỳ công thức nào.

phamhuanmnko Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thaiquy7
    biểu này do Bộ GD&ĐT cung cấp, trình độ excel của người viết quả là cao thủ, minh không biết nên đưa lên cho anh em nghiên cứu, trình độ của mình chỉ biết sử dụng thôi
    cái này cũng bình thường thôi, người ta viết 1 macro tách tên và cho sự kiện tại ô gõ nó sẽ tự động tách tên, còn file có pass cái này trên diễn đàn đã thảo luận rất nhiều mở mấy cái này cũng có công cụ HXD rồi

code tách tên của người ta đây

For k = Len(HoTenDoiTuong) To 1 Step -1
    If Mid(HoTenDoiTuong, k, 1) = " " Then
    hodem1dt = Trim(Replace(Left(HoTenDoiTuong, k), "", ""))
    ten1dt = Trim(Replace(Right(HoTenDoiTuong, Len(HoTenDoiTuong) - k), "", ""))
    Exit For
    End If
    Next

calebss Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phihndhsp
    cái này cũng bình thường thôi, người ta viết 1 macro tách tên và cho sự kiện tại ô gõ nó sẽ tự động tách tên, còn file có pass cái này trên diễn đàn đã thảo luận rất nhiều mở mấy cái này cũng có công cụ HXD rồi
    Anh Phi nói chuẩn đấy ah. File này trên GPE cao thủ viết hàm tách họ tên nhiều như mưa [IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG]

rungram90 Guest
    cảm ơn bạn ngacuoi, ở đây là tự tách tên qua cột khác luôn, còn họ và chữ lót vẫn ở cột mình đã gõ, không thêm bất kỳ công thức nào.
    Gởi bạn tham khảo một file mẫu, Nhập vào cột C sẽ tách lấy Tên ra cột D.
    Nhớ Enable Macros khi mở file.
    Mọi chuyện khác không biết.

trungan69 Guest
    cảm ơn bạn Ba Tê, bạn có thể hướng dẫn dùm là tự động tách tên và tự động viết hoa,

cảm ơn bạn Ba Tê, bạn có thể hướng dẫn dùm là tự động tách tên và tự động viết hoa,
    Tìm trong Sub dòng này:

Mã nguồn PHP:
    Str = Target.Vlaue  
    Thay bằng dòng này xem sao:

Mã nguồn PHP:
    Str = UCase(Target)  

seohoangphuc Guest
    Cơ Quan trên lúc cung cấp file, người ta có đi kèm theo bản điều lệ. Nếu bản điều lệ nêu rõ bản quyền của file thì cờ rắc là PHẠM PHÁP

Xâm phạm bản quyền dân sự thì thuộc về luật dân sự, bồi thường là cùng. Xâm phạm bản quyền cơ quan nhà nước là chuyện khác hoàn toàn.

hoahero Guest
    tự động tách tên, rồi tự động viết hoa đầu mỗi từ đó bạn.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối