Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 13 của 13

Chủ đề: Nhờ mọi người giúp tìm và tách chuỗi có thời gian cập nhật mới nhất

Hong_Linh Guest
    Trích dẫn Gửi bởi baonhietdoi
    @dhn46 Mình có sử dụng những công thức của những bạn hỗ trợ. Chỉ là mình chỉ có thể dùng hàm chưa có nghiên cứu wa được macro nên mình không thể áp dụng cách của bạn @Ba Tê hỗ trợ.
    Khi áp dụng thì chỉ áp dụng đc 2 lần giao thôi.
    Trên 2 lần giao thì mình thấy không có tác dụng
    Không biết tôi hiểu sai ý bạn hay bạn Copy Paste công thức vào bảng tính sai?

Dưới đây là dữ liệu tại bài #11 sử dụng công thức tại bài #10.

<div class="size_fullsize"></div>

Cuộc Sống Ảo Guest
    Tìm ngày

Mã:
    =LEFT(TRIM(MID(SUBSTITUTE(B4,"╓╫",REPT(" ",900)),ROUND(LEN(SUBSTITUTE(B4,"╓╫",REPT(" ",9000)))/9000,0)*900,900)),10)
    Tìm Số giao dịch - tôi đang hiểu là số giao dịch luôn bắt đầu bằng GHN, nếu phát sinh thì công thức này "tèo"

Mã:
    =LEFT("GNH"&TRIM(MID(SUBSTITUTE(B4,"GHN",REPT(" ",900)),ROUND(LEN(SUBSTITUTE(B4,"GHN",REPT(" ",9000)))/9000,0)*900,900)),FIND("|","GNH"&TRIM(MID(SUBSTITUTE(B4,"GHN",REPT(" ",900)),ROUND(LEN(SUBSTITUTE(B4,"GHN",REPT(" ",9000)))/9000,0)*900,900)))-1)

abc.xyz Guest
    [QUOTE="Ba Tê"]Nếu hiểu theo yêu cầu của baif #11:

Có lẽ tác giả chỉ cần thế này:

Khi áp dụng thì chỉ áp dụng đc 2 lần giao thôi. Trên 2 lần giao thì mình thấy không có tác dụng
    => Kết quả lấy ra của bài #9 và #10 đã lấy dữ liệu cuối cùng rồi nên khi bài #13 được post thì em biết là bạn ấy không có xem, không có thử hoặc làm không đúng hoặc Bla bla.

[IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG] [IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG]em đi tự gõ đầu mình đây [IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG]

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12