Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 34

Chủ đề: Công thức tính ngày phép năm

mewevn Guest
    Trích dẫn Gửi bởi sixas
    Mình căn cứ vào công thức của bạn Po_Pikachu, đã chỉnh sửa cho đúng với yêu cầu của Công ty mình. Gởi bạn xem có đúng với những yêu cầu của bạn ko?

Once again, cám ơn bạn duongdv và bạn Po_Pikachu.
    Tôi không biết việc tính toán đã đúng chưa, nhưng công thức dài quá!
    Bạn thử với công thức này xem thế nào nhé:

E5 =IF(DATEDIF($D5,$E$4,"Y")=0,DATEDIF($D5,$E$4,"ym") +(DAY($D5)<16),12+INT(DATEDIF($D5,$E$4,"Y")/5))

baobinh Guest

<font size="3">Ghi chu:
    So ngay phep mot nam la 12 ngay, nhung se duoc cong them theo cong thuc sau:
    • 120 tháng > x >= 60 tháng cộng thêm 1 ngày phép > 1 nam la 13 ngay
    • 180 tháng > x >= 120 tháng cộng thêm 2 ngày phép > 1 nam la 14 ngay
    • 240 tháng > x >= 180 tháng cộng thêm 3 ngày phép > 1 nam la 15 ngay
    • 300 tháng > x >= 240 tháng cộng thêm 4 ngày phép > 1 nam la 16 ngay
    • 360 tháng > x >= 300 tháng cộng thêm 5 ngày phép > 1 nam la 17 ngay
    • 420 tháng > x >= 360 tháng cộng thêm 6 ngày phép > 1 nam la 18 ngay
    • 480 tháng > x >= 420 tháng cộng thêm 7 ngày phép > 1 nam la 19 ngay
    • 540 tháng > x >= 480 tháng cộng thêm 8 ngày phép > 1 nam la 20 ngay
    Ngay vao lam viec truoc ngay 16 hang thang thi tinh la 1 thang, sau ngay 16 thi ko tinh tham nien cho thang do.
    </font>
    Một người:
    Vào làm ngày 15/9/1988 (vào làm trước 16 …) được tính từ 1/9/1988 đến 31/8/2008 là 239 tháng + 30 ngày
    Vào làm ngày 17/8/1988 (vào làm sau 16 …) được tính từ 1/9/1988 đến 31/8/2008 là 239 tháng + 30 ngày

Nhưng các bác lại cho ra kết quả khác nhau. Cần xem lại
    Theo boyxin thì cách tính và kết quả như sau (trong file đính kèm)

Chào các bạn.
    Mình là người mới, mình muốn các bạn giúp mình làm tiếp phần ngày phép này có được không.
    Mình cũng down mấy file đó về nhưng mình thấy còn thiếu nhiều lắm nhưng mình không biết làm tiếp thế nào.
    Mình muốn theo dõi cho đến hiện tại thì còn bao nhiêu ngày phép.
    Theo điều kiện trên thì cũng đúng nhưng mình muốn chi tiết hơn. Mình nghĩ người lao động làm đc 1 tháng là một ngày phép và 1 năm đc 12 ngày phép. Đc 5 năm thì tăng thêm 1 ngày nhưng mình muốn thêm vào 1 cột là năm đó người ta nghĩ đc bao nhiêu ngày rồi và còn tồn phép bao nhiêu. Bên mình làm cũng có khi 2 năm người ta chưa nghĩ phép vì để dành và vì công việc chưa đc nghĩ.
    Các bạn cao tay nhớ giúp mình. Mình cảm ơn nhièu CÒn thiếu vấn đề gì thì bạn bạn nói nha.

mrjackhero Guest
    Em muốn viết không cộng thêm thâm niên phép năm cộng dồn nhưng em sửa lại công thức hoài mà không biết sửa.
    Anh chị vui lòng viết giúp em được không ạ.
    Em cảm ơn mọi người.

thoroti Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ndu96081631
    Tôi không biết việc tính toán đã đúng chưa, nhưng công thức dài quá!
    Bạn thử với công thức này xem thế nào nhé:
    Chào các bạn, mình cũng thử nhập ngày là 15/12/2008 vào cột ngày vào D theo file của bạn Duy thì không cho ra kết quả đúng. Có bạn nào giúp mình giải thích thêm không ạ?

Trích dẫn Gửi bởi dinhluu
    Chào các bạn, mình cũng thử nhập ngày là 15/12/2008 vào cột ngày vào D theo file của bạn Duy thì không cho ra kết quả đúng. Có bạn nào giúp mình giải thích thêm không ạ?
    trong này không thấy ai tên là Duy? để nhập đúng ngày giờ theo của anh Duy gì đó bạn cần định dạng lại ngày tháng, năm giống như anh duy của bạn nói nhá. Để làm được bạn vào Format ----> chọn Format cells---> định dạng lại theo đúng ngày tháng của anh ấy thì nhập với đúng đc

olala Guest
    Các bạn vui lòng cho mình hỏi chút về cách tính cứ 5 năm thì tăng 1 ngàyphép.

VD, 1 NLĐ làm đến nay là 9 năm 3 tháng, họ đòi được nghỉ phép 14 ngày có đúng không?

Theo tôi, họ phải làm tròn đủ 10 năm, kế từ tháng đầu tiên bước sang năm thứ 11, họ bắt đầu được hưởng 14 ngày phép, chứ không phải hưởng 14 ngày phép , khi vừa mới bước vào năm thứ 10.

Vui lòng tư . vấn giúp cho rõ ràng và chỉ giúp mình văn bản luật nào nếu có. Trong Luật LĐ mình thấy ghi "cứ năm năm thì..."

Cảm ơn

cám ơn bạn, tớ đã dùng công thức này áp dụng luôn cho công ty tớ.

cabay Guest
    To forever: Theo mình nghĩ thì khi bạn cho người lao động nghỉ phép. Có nghĩa là bạn phải đặt ra tình huống là người đó sẽ làm việc đến hết 1 năm để xác định số ngày nghỉ phép
    Ví dụ: 1 người lao động vào làm việc từ ngày 01/02/1999 đến ngày hôm nay là 17/11/2010 là 11 năm 10 tháng. Vậy khi tính số ngày được nghỉ phép phải lấy ngày kết thúc là 31/12/2010 để tính nghỉ phép chứ không thể lấy ngày hôm nay để tính nghỉ phép được. Một vài ý kiến không biết có đúng không.

vietkanpy Guest
    Mình thử ghép công thức vào thì một số trường hợp bị sai. Cụ thể, những người làm việc dưới 12 tháng thì ra số âm. Ví dụ làm việc 11 tháng thì ra kết quả -1 thay vì kết quả đúng là 11. Các b xem file đình kèm xem nhé.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối