Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 34

Chủ đề: Công thức tính ngày phép năm

irissnss Guest
    tính dùm em công thức phép năm với, trong file đính kém có ngày vào làm . số ngày nghỉ rồi, vậy tính số ngày còn lại công thức ntn zậy, theo luät thì cu 5nam lam viec thi duoc them 1 ngay nua[IMG]images/smilies/cbkg026.gif[/IMG],vay ap dung luat tinh dum e phep nam voi.

phuongtrandinh Guest
    Trích dẫn Gửi bởi haphuọng86
    tính dùm em công thức phép năm với, trong file đính kém có ngày vào làm . số ngày nghỉ rồi, vậy tính số ngày còn lại công thức ntn zậy, theo luät thì cu 5nam lam viec thi duoc them 1 ngay nua[IMG]images/smilies/cbkg026.gif[/IMG],vay ap dung luat tinh dum e phep nam voi.
    Hinh như còn thiếu dữ kiện đầu vào thì phải, ví dụ:
    - 1 năm bao nhiêu ngày phép và nếu mới vừa vào làm thì tính bao nhiêu ngày?
    - Tính số ngày còn lại là tính từ ngày vào làm đến hôm nay hay chỉ tính trong năm nay?
    vân vân...
    Tôi không rành về nhân sự nhưng logic vấn đề thì tôi nghĩ phải như vậy!

huongtram0110 Guest
    Cảm ơn Bạn sixas, bạn duongdv, Bạn Po_Pikachu, là nhân viên nhân sự mình rất cần những công thức hữu ích này, Thanks!

huyenbeo Guest
    Giúp giùm mình các bạn nhé!
    Mình muốn tính thời gian được hưởng chế độ phép năm. Nếu làm đủ 12 tháng thì được hưởng 12 ngày. Nếu làm dưới 12 tháng thì mối tháng được hưởng 1 ngày, Nếu làm từ 5 năm trở lên, thì cứ 5 năm được cộng thêm 1 ngày.
    Mình phải dùng hàm nào để tính? Rất mong các bạn giúp nhé! Cám ơn các bạn!

canhchimviet Guest
    Bạn thử với công thức sau:

=IF((TODAY()-B3)/30.25<12,1,11+CHOOSE(1+INT((TODAY()-B3)/(365.25*5)),1,2,3,4,5,6,7,8,9,10))

Trích dẫn Gửi bởi nguyenphuyen
    Giúp giùm mình các bạn nhé!
    Mình muốn tính thời gian được hưởng chế độ phép năm. Nếu làm đủ 12 tháng thì được hưởng 12 ngày. Nếu làm dưới 12 tháng thì mối tháng được hưởng 1 ngày, Nếu làm từ 5 năm trở lên, thì cứ 5 năm được cộng thêm 1 ngày.
    Mình phải dùng hàm nào để tính? Rất mong các bạn giúp nhé! Cám ơn các bạn!
    Up file lên đi bạn, file có dung lượng vừa phải (97KB đối với Excel 2003, và 195KB đối với Excel 2007 trở lên), vượt quá dung lượng cho phép sẽ không up load được.

Thinhquangchem Guest
    Dạ em làm được rồi ạ ^^

Trích dẫn Gửi bởi ndu96081631
    Tôi không biết việc tính toán đã đúng chưa, nhưng công thức dài quá!
    Bạn thử với công thức này xem thế nào nhé:
    thầy cho em hỏi cái đoạn in đậm phía dưới:
    E5 =IF(DATEDIF($D5,$E$4,"Y")=0,DATEDIF($D5,$E$4,"ym") +(DAY($D5)<16),12+INT(DATEDIF($D5,$E$4,"Y")/5))
    cái đó hiểu giống như hàm if đúng không thầy, nhưng sao em copy đoạn đó, sữa lại theo cú pháp "(logic),giá trị trả về khi logic=true", thì excel báo lỗi, mong thầy giải đáp giùm ạ

rinkatori Guest
    Trích dẫn Gửi bởi sixas
    Mình căn cứ vào công thức của bạn Po_Pikachu, đã chỉnh sửa cho đúng với yêu cầu của Công ty mình. Gởi bạn xem có đúng với những yêu cầu của bạn ko?

Once again, cám ơn bạn duongdv và bạn Po_Pikachu.
    Bạn có thể giúp mình chỉnh sửa và lồng thêm 1 điều kiên vào được không, điều kiện là nếu ngày vào từ ngày 1 đến ngày 5 thì tháng đó hưởng 1 ngày phép, nhưng nếu ngày vào từ ngày 6 đến ngày 15 của tháng thì tháng đó chỉ hưởng 0.5 ngày phép.
    Cảm ơn bạn.

mình đã tính cột thâm niên, giờ muốn lấy số ngày thêm thì dùng hàm gì nhỉ, if quá dài báo lổi, file kèm.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối