Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19

Chủ đề: Cách tính số tháng giữa StartDate & EndDate ?

nguyenhungcase Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tanvu228
    Phải cần add-in phụ trợ mới chạy được à ?
    Không phải là add in phụ trợ mà nó có sẵn trong mọi phiên bản excel. Bạn chỉ cần cài đầy đủ (full) khi cài Office thôi. Rồi tích chọn hai hàm đó trong Add in.
    Trước mình dùng excel 2003 và giờ dùng excel 2010 đều có Analysis ToolPak.

Trích dẫn Gửi bởi vanle33
    Hàm này chỉ có khi bạn cài thêm Analysis ToolPak và Analysis ToolPak-VBA trong ExcelOptions/Add-Ins.
    Thế bạn thử bỏ Add In Analysis ToolPak xem DATEDIF còn chạy được không?
    Tôi thì nghĩ rằng Analysis ToolPak chả liên quan gì đến DATEDIF cả. Tự nhiên hàm ấy tồn tại qua bao nhiêu đời Office rồi mà rất ít người biết (vì nó lại không có trong danh sách hàm... cứ như là bác Bill chơi trò giấu đồ nghề vậy)

seobravolaw Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ndu96081631
    Thế bạn thử bỏ Add In Analysis ToolPak xem DATEDIF còn chạy được không?
    Tôi thì nghĩ rằng Analysis ToolPak chả liên quan gì đến DATEDIF cả. Tự nhiên hàm ấy tồn tại qua bao nhiêu đời Office rồi mà rất ít người biết (vì nó lại không có trong danh sách hàm... cứ như là bác Bill chơi trò giấu đồ nghề vậy)
    Hiii
    vẫn chạy bác ah. Em không hiểu sao nữa!
    Em có cài chương trình Dự toán nên phải cài thêm 2 mục Analysis ToolPak đó thì mới hiện thanh công cụ của chương trình Dự toán để sử dụng. Thành ra cứ mỗi lần có cài lại Excel là em lại tích chọn ngay 2 mục đó.

Trích dẫn Gửi bởi ndu96081631
    cứ như là bác Bill chơi trò giấu đồ nghề vậy)
    làm ra nhưng lại giấu đi, hj Excel thật là thú vị [IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG]

p/s: cái j cũng để trên F1 hết thì tính ra cũng mất hay [IMG]images/smilies/a41.gif[/IMG]
    hehe mà tính ra cái gì giấu giấu thì thường là bí kíp thanks all đã giải đáp vấn đề này giúp mình. Chúc mọi người buổi chiều vui vẻ

phamtienquan92 Guest
    Mọi người ơi cho mình hỏi:
    Ngày bắt đầu: 30/12/2015
    Ngày kết thúc: 11/01/2016
    Dùng công thức =DATEDIF(A16,B16,"m") thì kết quả là 0. Theo mình nghĩ, đúng ra thì kết quả phải là 1 chứ?
    Nếu hàm này không ra kết quả là "1" thì xin hỏi mọi người có công thức nào để tính khoảng cách giữa 2 tháng không? Tức là chỉ cần quan tâm đến tháng và năm nhập vào thôi, còn ngày bao nhiêu thì không quan tâm. Xin cámm ơn mọi người.

Giữa 2 ngày ấy làm gì đã được 1 tháng.
    Muốn tính tròn thì có nhiều cách, 1 cách trước mắt là:
    =12*(year(B16)-year(A16)) + month(B16) - month(A16)

blkaka Guest
    Trích dẫn Gửi bởi army289
    em nhập công thức rùi nhưng không cho ra kết quả! Cứ hiện như hình vẽ! Mọi người chỉ giúp em với!~
    hình như là dấu , hoặc ; chứ đâu có dấu chấm đơn như hình đâu mà chả lỗi.
    Kiểm tra thử lại setting nhé.
    1 là vầy =datedif(a1,a2,"y")
    2 là vầy =datedif(a1;a2;"y")

tvintec Guest
    Em nhập công thức rùi nhưng không cho ra kết quả! cứ hiện như hình vẽ! mọi người chỉ giúp em với!~

jindovn Guest
    em cũng đã vào add ins tích vào hai cái trên đầu rùi mà vẫn không được! công thức copy về thì được! nhưng cũng không chỉnh sửa được! (

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12