Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 26 của 26

Chủ đề: Cách cộng giờ phút

tạo cột phụ và tạm dùng định dạng giờ để thay thế phút

haohiep.hoang@gmail.com Guest
    dạ code bác ạ , không sử dụng tạo cột phụ và bác thuyết minh giúp em hiểu nhé. em cảm ơn!!!

nguyen_chien Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vandohcm
    dạ code bác ạ , không sử dụng tạo cột phụ và bác thuyết minh giúp em hiểu nhé. em cảm ơn!!!
    có 3 cách làm:
    1/ dùng công thức, không cần cột phụ
    2/ dùng code VBA viết lệnh, bấm nút lện nó sẽ chạy tự đông toàn bộ kết quả, bạn phải cho biết vị trí cụ thể mới viết tốt được
    3/ dùng code VBA tạo hàm người dùng theo 2 cách:
    - nhập ở dòng đầu và copy xuống, tương tự như dùng công thức
    - Nhập ở 1 dòng bất kỳ những dòng khác không cần, bạn phải cho biết vị trí cụ thể, phải có file với sheet chuẩn
    bạn chọn cách nào?

nhatlun3030 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi HieuCD
    có 3 cách làm:
    1/ dùng công thức, không cần cột phụ
    2/ dùng code VBA viết lệnh, bấm nút lện nó sẽ chạy tự đông toàn bộ kết quả, bạn phải cho biết vị trí cụ thể mới viết tốt được
    3/ dùng code VBA tạo hàm người dùng theo 2 cách:
    - nhập ở dòng đầu và copy xuống, tương tự như dùng công thức
    - Nhập ở 1 dòng bất kỳ những dòng khác không cần, bạn phải cho biết vị trí cụ thể, phải có file với sheet chuẩn
    bạn chọn cách nào?
    Dạ em cảm ơn bác nhiều, bác dùng code VBA giúp em nhập ở dòng bất kỳ ở các cột và các dòng phía bên cạnh tự động hiện theo. vd em nhập là 30s 50tt thì cột bên cạnh tương ứng sẽ chạy ra kết quả .thời gian bắt đầu là 0 phút 0s và 00tt ạ, bác cho em một phím tắt luôn ạ. khi em nhập em chỉ cần sử dụng phím tắt là có kết quả . em cảm ơn bác đã rất nhiệt tình giúp đỡ!!!

dakotachi Guest
    dạ em cảm ơn bác ngắn gọn và rất chi tiết đúng như những gì em muốn. cám ơn bác đã rất nhiệt tình giúp đỡ!!!

anhhungan Guest
    Private Sub Worksheet_Change(ByVal Target As Range)
    If Not Intersect(Target, ActiveSheet.Range("$A$3:B" & Range("A65000").End(xlUp).Row)) Is Nothing Then
    r = Target.Row
    If Range("A65000").End(xlUp).Row = Range("B65000").End(xlUp).Row Then
    Range("C" & r).Value = Application.Sum(Range("A2:A" & r - 1)) / 1440 + Application.Sum(Range("B2:B" & r - 1)) / 86400
    Range("D" & r).Value = Application.Sum(Range("A3:A" & r)) / 1440 + Application.Sum(Range("B3:B" & r)) / 86400
    Range("E" & r).Value = Range("A" & r).Value / 1440 + Range("B" & r).Value / 86400
    Range("C" & r & ":E" & r).NumberFormat = "h:mm:ss.00"
    End If
    End If
    End Sub
    Nếu bảng dữ liệu thay đổi bạn chỉnh lại chổ chữ màu đỏ
    nhập cột A và B sẽ tự tính dòng tương ứng, nhưng không tính lại các dòng khác

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123