Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 41 đến 46 của 46

Chủ đề: Nhập ngày tự động ra Thứ trong tuần

ducquan1008 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi trexanhvn
    mình đang dùng Office 2010 nhưng không áp dụng được. Mình đang cần ô B1 và B2 nhập dữ liệu tương ứng 21/9/2013 và 22/9/2013, Cần: ô A1 và A2 tương ứng trả giá trị: Thứ 7 và chủ nhật.
    mình đã áp dụng hàm =CHOOSE(WEEKDAY(B1),"Chủ nhật","Thứ hai","Thứ ba","Thứ tư","Thứ năm","Thứ sáu","Thứ bảy") thi nó trả về "Value" không biết là như thế nào?
    Các Pro chỉ giùm em với. em đang có 1 file dữ liệu điện lạnh, đang cần tính ngày và giờ để tính phí điện lạnh ngoài giờ
    Thanhk các pro nhiều
    Kết quả VALUE! chỉ có 1 nguyên nhân: Ngày tháng nhập tại B1, B2 không đúng chuẩn (có thể nó chỉ là text)
    Muốn biết bạn có thể kiểm tra bằng công thức đơn giản: =B1+1 ---> Nếu công thức này lỗi thì đúng như nguyên nhân tôi đã nêu ở trên
    Giải pháp: Nhập lai ngày tháng cho đúng chuẩn
    --------------

Trích dẫn Gửi bởi thanhsangnguyen1982
    Bạn chọn hai ô B1 và B2 vào Home -> Format -> Format cell -> Number -> Chọn custome Trong hộp type định dạng lại dd/mm/yyyy.
    Công thức bị lỗi thì liên quan gì đến định dạng hả bạn?

Bạn chọn hai ô B1 và B2 vào Home -> Format -> Format cell -> Number -> Chọn custome Trong hộp type định dạng lại dd/mm/yyyy.

Em muốn thứ hiển thị theo tiếng Anh thì làm thế nào ạ?

Trích dẫn Gửi bởi May Queen
    Em muốn thứ hiển thị theo tiếng Anh thì làm thế nào ạ?

Giả sử hôm nay là ngày 23/7/2014

- Tại A1 em gõ ngày 23/7/2014.
    - Tại B1 em gõ thứ là Wednesday

Sau khi gõ xong em chọn cả A1 và B1 rồi Fill xuống và xem kết quả.

Hoặc thực hiện 1 cách khác:

- Tại A1 gõ ngày 23/7/2014.
    - Tại B1 em gõ =A1 và nhấn Enter, tiếp theo chọn B1, click phải chọn Format Cell…Cửa sổ Format Cell hiện ra chọn thẻ Number > Custom > vào khung Type gõ dddd xong nhấn nút OK sẽ được kết quả là Wednesday.

Sau đó chọn cả A1 và B1 rồi Fill xuống và xem kết quả.

mchoigame Guest
    Đơn giản nhất là dùng formart cells
    Ở dòng thứ bạn đặt công thức = với dòng ngày và định dạng dddd là xong thôi[IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]

hoangvs Guest
    Tuyệt vời luôn, e áp dụng OF 2013 vẫn chạy vô tư, thanks bác thớt[IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG]

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345