Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 61

Chủ đề: Tự động lấy ngày giờ hệ thống trong excel

hongiayviet Guest

Tự động lấy ngày giờ hệ thống trong excel

Chào các bạn, tôi có một vấn đề như thế này trong excel :
    Giả sử tôi có 4 cột A,B,C,D trong excel
    tôi muốn khi tôi nhập dữ liệu vào 3 cột A,B,C thì cột thứ 4 - cột D sẽ tự động lấy ngày giờ của hệ thống hiển thị thời điểm mà tôi nhập dữ liệu vào 3 ô đó.
    Tôi đã nhập vào cột D công thức sau : =IF(A1&B1&C1="","",TODAY())
    nhưng nó hiện một dãy số : 40550 gì đó tùy thời điểm,
    cái tôi muốn là nó hiển thị ngày giờ vd : 12/01/2011 8h30am
    Có ai biết phương pháp làm xin chỉ giúp , cám ơn !

chimoiminhem Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nhatquyelec
    Chào các bạn, tôi có một vấn đề như thế này trong excel :
    Giả sử tôi có 4 cột A,B,C,D trong excel
    tôi muốn khi tôi nhập dữ liệu vào 3 cột A,B,C thì cột thứ 4 - cột D sẽ tự động lấy ngày giờ của hệ thống hiển thị thời điểm mà tôi nhập dữ liệu vào 3 ô đó.
    Tôi đã nhập vào cột D công thức sau : =IF(A1&B1&C1="","",TODAY())
    nhưng nó hiện một dãy số : 40550 gì đó tùy thời điểm,
    cái tôi muốn là nó hiển thị ngày giờ vd : 12/01/2011 8h30am
    Có ai biết phương pháp làm xin chỉ giúp , cám ơn !
    Bạn nhập công thức tại D1
    =if(counta(A1:C1)=3;now();"")

trungthanh3112 Guest
    chào bạn tôi đã thử cách của bạn cũng chỉ là một cách viết khác cách của tôi thôi, tôi cũng đã thử nhưng nó cũng chỉ hiện một dãy số 40564 ( tùy thời điểm số này có thể khác ), nó là dạng số của thời gian
    Vấn đề là ở đây làm sao biến dãy đó thành vd : 22/12/2011 8h30 ấy
    Xin giúp đỡ, cám ơn !

hoatran123456 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nhatquyelec
    chào bạn tôi đã thử cách của bạn cũng chỉ là một cách viết khác cách của tôi thôi, tôi cũng đã thử nhưng nó cũng chỉ hiện một dãy số 40564 ( tùy thời điểm số này có thể khác ), nó là dạng số của thời gian
    Vấn đề là ở đây làm sao biến dãy đó thành vd : 22/12/2011 8h30 ấy
    Xin giúp đỡ, cám ơn !
    Trời... bạn không biết vào Format\Cells để định dạng lại sao? Cơ bản quá mà

linhphukientaythuc Guest
    vào fomat địn dạng lại cái ô đó là date, rồi custom thành dd/mm/yy

baohanhtivilcd Guest
    Mình cũng có yêu cầu giống bác chủ topic; đã thực hiện theo công thức trên nhưng gặp 1 số khó khăn như sau:

KHÓ KHĂN CỦA CÔNG THỨC HIỆN TẠI

KHI THAY ĐỔI GIÁ TRỊ NÀO TRONG SHEET GIÁ TRỊ TẠI Ô THỜI GIAN XÁC NHẬN TÌNH TRẠNG ĐƠN HÀNG CŨNG THAY ĐỔI THEO

YÊU CẦU

1.KHI CÓ GIÁ TRỊ TẠI Ô TÌNH TRẠNG ĐƠN HÀNG THÌ Ô XÁC NHẬN TÌNH TRẠNG ĐƠN HÀNG HIỂN THỊ NGÀY VÀ GIỜ XÁC NHẬN.

2.KHI GIÁ TRỊ TẠI Ô TÌNH TRẠNG ĐƠN HÀNG THAY ĐỔI THÌ NGÀY GIỜ ĐƯỢC CẬP NHẬT LẠI

10comblog Guest
    Mình cũng xem qua mấy bài trước thấy chỉ có phương pháp xài VBA, vậy code VBA thế nào để giải quyết vấn đề này?

Trích dẫn Gửi bởi quoc_huy1702
    Mình cũng xem qua mấy bài trước thấy chỉ có phương pháp xài VBA, vậy code VBA thế nào để giải quyết vấn đề này?
    Dùng code này cho sheet1 thử xem:

Mã nguồn PHP:
    Private Sub Worksheet_Change(ByVal Target As Range)If Not Intersect(Target, [B4:B9]) Is Nothing Then If Target.Rows.Count = 1 Then If Target = "" Then Target.Offset(, 1).Value = "" Else Target.Offset(, 1).Value = Now() End If End IfEnd IfEnd Sub  

grantevil Guest
    Cho em hỏi các bác 1 chút: Em muốn 1 cell hiện thị ra giờ hệ thống định dạng [h]:mm:ss. Em tìm hàm chi co today nhưng lại trả về cả ngày và giờ, không như mong muốn. Em sử dụng công thức =TIME(HOUR(TODAY()),MINUTE(TODAY()),SECOND(TODAY() )) cũng không được.

noithat889 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi linhvn_vpc
    Cho em hỏi các bác 1 chút: Em muốn 1 cell hiện thị ra giờ hệ thống định dạng [h]:mm:ss. Em tìm hàm chi co today nhưng lại trả về cả ngày và giờ, không như mong muốn. Em sử dụng công thức =TIME(HOUR(TODAY()),MINUTE(TODAY()),SECOND(TODAY() )) cũng không được.
    Bạn tự tìm hiểu thêm về format\cell (bấm ^1). Nếu lười quá thì dùng hàm text thử xem:

=text(now();"h:mm:ss")

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối