Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 39

Chủ đề: Dò tìm hai chiều và hàm INDEX

tungka4 Guest
    em không biết sử dụng hàm index, anh/chị nào biết chỉ rùm em và cho em một vài ví dụ cho dễ hiểu nha

nguyenvinh16121993 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoangoclan_1268
    em không biết sử dụng hàm index, anh/chị nào biết chỉ rùm em và cho em một vài ví dụ cho dễ hiểu nha
    Bạn tham khảo hàm Index ở đây nhé!

bạn có thể làm 1 ví dụ về cách lấy dữ liệu từ các sheet khác nhau của bảng cel đc ko?
    thanks !

canhchimviet Guest
    Trích dẫn Gửi bởi soloshevcento
    Mình có 2 bảng (ở 2 sheet) trong file đính kèm, mục đích là dò tìm hai chiều đ63 lấy giá trị thỏa điều kiện nhự minh họa đã được tô màu, nhờ các bạn giúp đỡ.
    Cái khó của bảng là lấy giá trị theo khoảng ở cả 2 chiều chứ ko phải là giá trị cố định.
    Dùng VBA thì chắc nhiều người vẫn làm. Nhưng mình không biết gì về VBA cả.
    Còn nếu dùng công thức thì vẫn làm được nhưng đến 3 chiều thì chịu, với 2 chiều tuyến tính nếu quả thực không ai trên diễn đàn làm được(điều này thì mình không nghĩ vậy) nếu cần thiết thì pm mình hướng dẫn thêm

cameraviet.vn Guest
    Cái chính là bạn phải nói rõ là làm thế nào đã, ví dụ ngày 17/3/2011 không có thì bạn lấy tỷ giá ở đâu ra USD=20925

Văn Chiến Guest
    Theo mình bỏ hàm index mà dùng hàm Hlookup gọn hơn (Bảng tỷ giá ngày công bố tỷ giá nếu không thay đổi thì fill ngày trước xuống kẻo công thức nhầm tỷ giá bằng 0
    Bạn xem file ví dụ nha

autoford Guest
    Trích dẫn Gửi bởi sealand
    Cái chính là bạn phải nói rõ là làm thế nào đã, ví dụ ngày 17/3/2011 không có thì bạn lấy tỷ giá ở đâu ra USD=20925
    A, mình quên nói, ngày nào không có tỷ giá trên bảng thì mình lấy giá trị max của những ngày trước đó (dòng cuối cùng)

Vậy thì trong dữ liệu của bạn có đến 114 dòng có Value Date< Treasury dealing FX (Sheet: daily Exrate). Vậy nó lấy tỷ giá ở đâu.
    Vidụ: Bảng tỷ giá chỉ có từ ngày 21/3/2011 vậy ngày từ 05/01/2011 đến 18/3/2011 biết lấy tỷ giá ở đâu? (Vì nếu tỷ giá không có lấy ngày trước nó)

olala Guest
    Trích dẫn Gửi bởi sealand
    Vậy thì trong dữ liệu của bạn có đến 114 dòng có Value Date< Treasury dealing FX (Sheet: daily Exrate). Vậy nó lấy tỷ giá ở đâu.
    Vidụ: Bảng tỷ giá chỉ có từ ngày 21/3/2011 vậy ngày từ 05/01/2011 đến 18/3/2011 biết lấy tỷ giá ở đâu? (Vì nếu tỷ giá không có lấy ngày trước nó)
    ôp...... hihi, tại lúc đó mình chưa nghĩ ra công thức này nên mình gõ tay vô mỗi ngày đó

Minh lam duoc roi, cam on dien dan nhe

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối