Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 25 của 25

Chủ đề: Tìm kiếm nhanh trong drop down list

nguyennam19 Guest
    doveandrose <== thêm 1 nạn nhân nữa đã bị "Excel has stop working" , chờ thày hpkhuong ra tay nữa vậy . [IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG]

truongtiengka Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dinhphuong9327
    Anh Hoàng Trọng Nghĩa có thể giúp đỡ em được không ạ.

Cám ơn Anh rất nhiều
    Bài của bạn đây! Đơn giản hơn file kia rất là nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Trọng Nghĩa
    Không hiểu máy tôi có vấn đề gì không, mà khi đặt con trỏ vào TextBox, bấm nút TAB 2 lần thì nó bị như thế này (xem hình). Các bạn thử test xem sao.
    Trích dẫn Gửi bởi giaiphap
    Ồ! của em cũng bị như của anh Nghĩa, nhấn Tab 2 lần thì báo lỗi như trên.
    Trích dẫn Gửi bởi doveandrose
    doveandrose <== thêm 1 nạn nhân nữa đã bị "Excel has stop working" , chờ thày hpkhuong ra tay nữa vậy . [IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG]
    Hic...hic...mấy huynh chém kinh thế... Hix hông biết tại sao tôi cũng lỗi tương tự...Chắc do nó xung đột gì với hệ thống nên đâm ra "Microsoft Excel has stopped working" đây mà...: Ai biết sữa lỗi thì mách nước giúp đi...[IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG]

Gà Con Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hpkhuong
    Hic...hic...mấy huynh chém kinh thế... Hix hông biết tại sao tôi cũng lỗi tương tự...Chắc do nó xung đột gì với hệ thống nên đâm ra "Microsoft Excel has stopped working" đây mà...: Ai biết sữa lỗi thì mách nước giúp đi...[IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG]
    Vậy thôi, nếu ta không tìm ra được nguyên nhân cũng như cách khắc phục thì ta đừng có dùng ListBox trong Sheet nữa, xài ComboBox được rồi. Cái nào khó quá bỏ qua.

Giống như tôi trước thích dùng ListView trên UserForm, bị vài lỗi sống dỡ chết dỡ nên chuyển qua dùng ListBox (trên UserForm à nha, không phải trên Sheet). Kể cả cái Calendar Control cũng vậy, nên tự tạo Calendar luôn!

Trích dẫn Gửi bởi dinhphuong9327
    ..................

Chắc không chỉ riêng em mà rất nhiều bạn đều mong muốn có thể nhập liệu nhanh tại ô mà tại ô đó có thể truy xuất nhanh đến vùng dữ liệu nguồn. Rất mong sẽ nhận được hướng dẫn cùa anh, để em và mọi người có thể ứng dụng vào công việc của mình

Trân trọng!
    Đọc bài này cũng lâu rồi, hôm nay hơi rảnh làm thử cho bạn 1 File nhập liệu nhanh xem có dùng được không?

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123