Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Chủ đề: hỏi cách tìm dữ liệu nhanh

ngochoang7978 Guest

nguoiloantin Guest
    Trích dẫn Gửi bởi LATHILE
    OK chính xác là như vậy? bạn có thể chỉ cho mình cách làm để áp dụng với những file khác không?
    Cảm ơn bạn nhiều lắm!
    Cái này chỉ là ghi lại macro thui mà. Bạn chạy record macro, để ghi lại những thao tác của mình rùi tùy biến thêm 1 chút.

bạn ấn Alt + F11, click đúp vào sheet2 đê coi code

phu1 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi doveandrose
    à đó là do bạn đó copy công thức mà không dùng thẻ [CODE] của diễn đàn nên bị dư 1 khoảng trắng giữa chữ ROW và dấu ngoặc ( . Bạn thử bỏ khoảng trắng thừa đi nhé
    Bỏ khoảng trắng đi thì công thức chạy nhưng chỉ được ở ô I3, copy công thức xuống ô I4 lại ra ô trắng

viettopcare Guest
    Bỏ khoảng trắng đi thì công thức chạy nhưng chỉ được ở ô I3, copy công thức xuống ô I4 lại ra ô trắng
    công thức của người ta đưa lên đã có test trước rồi mà , kể cả tôi cũng test qua rồi , bạn nên kiểm lại kĩ xem có sót ở đâu không , chứ bạn làm kiểu này rất dễ gây nản cho người nào giúp bạn .
    Ở đây tôi có công thức khác , Enter bình thường , muốn kéo qua kéo xuống gì tùy , bạn không áp dụng vào được nữa thì tôi chạy luôn

Mã:
    =IFERROR( OFFSET($A$1, LARGE(INDEX(($B$3:$B$244=$J$1)*(ROW($B$3:$B$244)),0),COUNTIF($B$3:$B$244,$J$1)-ROW(A1)+1)-1,COLUMN(A1)-1),"")

hungnd Guest

hỏi cách tìm dữ liệu nhanh

Em có file vd nhờ anh chị chỉ dùm cách tìm dữ liệu nhanh nhất mà không cần dùng Filter (Nhập mã vào ô J1 tự nhảy ra dữ liệu như ví dụ I3:O10 mà không phải dùng Filter ở ô B1)

huutrangqb Guest
    Em có file vd nhờ anh chị chỉ dùm cách tìm dữ liệu nhanh nhất mà không cần dùng Filter (Nhập mã vào ô J1 tự nhảy ra dữ liệu như ví dụ I3:O10 mà không phải dùng Filter ở ô B1)
    Bạn muốn lọc lấy dự liệu rùi fill ra riêng 1 bảng (cột I-O) thì ghi marco advanfilter. nếu lọc dự liệu động tại ngay bảng gốc thig ghi marco autofilter rùi paste vào sự kiện change của sheet. Ko biết bạn có biết chút gì về VBA ko?

maijenny Guest
    ô I3 =IFERROR(OFFSET($A$1,SMALL(IF($B$3:$B$244=$J$1,ROW ($B$3:$B$244)-1,""),ROW(1:1)),),"")
    công thức mảng nhấn Ctrl+Shift+Enter
    ô J3 =IF(I3="","",VLOOKUP($I3,$A$3:$G$244,COLUMN(B:B),0 )) nhấn Enter
    copy J3 cho các cột còn lại
    copy I3:O3 xuống các dòng phía dưới

mianguyen Guest
    mình không biết VBA có thể cho mình macro autofilter và chỉ cách làm để lọc dữ liệu động ngay tại bảng gốc không?

dienlanh_hanoi Guest
    làm công thức vào ô I3 kết quả là trắng

noob Guest
    làm công thức vào ô I3 kết quả là trắng
    bạn nói chuyện với ai thì bấm nút trả lời với trích dẫn chỗ bình luận của người đó .Giống vầy nè thấy chưa ?
    ở trên bạn đó có nói là

công thức mảng nhấn Ctrl+Shift+Enter
    không biết bạn đã thực hành theo chưa hay chỉ bấm mỗi Enter ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối