Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Cập nhật tự động dữ liệu từ các sheet qua sheet tổng hợp

baloenglish.2015 Guest

Cập nhật tự động dữ liệu từ các sheet qua sheet tổng hợp

Dạ em chào anh chị
    Em nhờ anh chị hướng dẫn em cách xử lí trường hợp này ạ
    Em có một file excel có nhiều Sheet. Em đã gộp các sheet đó thành một sheet tổng hợp rồi. Nhưng e muốn là khi mình thay đổi dữ liệu ở sheet con thì bên sheet tổng cũng thay đổi theo ạ
    Như file e đính kèm ở dưới. Ví dụ e thay đổi dữ liệu ở sheet Tổ cấp Đông thì bên file tổng hợp cũng thay đổi theo ạ [IMG]images/smilies/a41.gif[/IMG]

voquynh12 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Bin Justin
    Dạ em chào anh chị
    Em nhờ anh chị hướng dẫn em cách xử lí trường hợp này ạ
    Em có một file excel có nhiều Sheet. Em đã gộp các sheet đó thành một sheet tổng hợp rồi. Nhưng e muốn là khi mình thay đổi dữ liệu ở sheet con thì bên sheet tổng cũng thay đổi theo ạ
    Như file e đính kèm ở dưới. Ví dụ e thay đổi dữ liệu ở sheet Tổ cấp Đông thì bên file tổng hợp cũng thay đổi theo ạ [IMG]images/smilies/a41.gif[/IMG]
    Cái này là chép vô chung vào một sheet chứ có phải tổng hợp chi đâu.
    Thế này nhá:
    (Hướng dẫn cho một bảng, còn các bảng tiếp theo tự làm -(Gõ hướng dẫn thế này còn lâu hơn làm trên file và gửi lại)

Ở sheet "TỔ CẤP ĐÔNG" copy vùng (C7:BN17)
    sang sheet "Tổng hợp" chọn ô (C7) chuôt phải- paste special/paste link/ok
    làm tương tự cho các sheet tiếp theo.

nguyen_chien Guest
    Theo mình muốn cập nhật tự động sau mỗi hành động nào đó thay đổi ở các trang tính chi tiết về trang 'THop'
    chỉ có thể làm bỡi sự giúp đỡ của các công thức; Nhưng điều này là không tưởng với CSDL trên 500 người như của bạn;

Có cách này đầ xuất với bạn:

Làm bằng VBA; Mỗi trang tính chi tiết trang bị thêm nút lệnh VBA, để khi cần cập nhật sau thay đổi ta bấm vô đó, macro tương ứng sẽ chép dữ liệu trang tính đó vô 'THop'

Nếu bạn đồng ý ta sẽ tiến hành với những điều kiện thêm thêm sau đây:

(1) Tên trang tính không nên là tiếng Việt có đấu;

(2) Mỗi nhân viên cần có mã duy nhất, theu kiểu Nguyễn Thị Huỳnh Hoa => NHH09
    (Hiên giờ có thể lấy STT của từng nhân viên làm mã, tuy nhiên các cá nhân ở tổ Cấp đông (TCD) cần chuyển thành số thứ tự từ 801 .... 819, chứ không fải như bây giờ.)
    Mã này cũng fải xài được khi luân chuyển nhân viên giữa các tổ mà không sợ bất cứ sự trùng hòan toàn họ & tên nào.
    (Nhắc trước: Ta không nên xài các mã nhở hơn 100, để đảm bảo lúc nào mã cũng có độ dài là 3 kí số)

Chờ sự đồng í từ bạn!

namphong Guest
    Dạ vâng, anh giúp em làm bằng VBA với ạ