Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Chủ đề: Tìm giá trị trong khoảng 2 giá trị

Mã nguồn PHP:
    Option ExplicitFunction TìmGT(Num As Long, GHT As Range) Dim WF As Object, sRng As Range Dim jJ As Long, Max_ As Long Set WF = Application.WorksheetFunction Max_ = WF.Max(GHT) If Max_ <= Num Then TìmGT = "Nothing": Exit Function Else For jJ = Num To Max_ Set sRng = GHT.Cells(1, 1).Resize(GHT.Rows.Count).Find(jJ, , xlFormulas, xlWhole) If Not sRng Is Nothing Then If sRng.Offset(, 1) < Num Then TìmGT = sRng.Offset(, -1).Value Exit For End If End If Next jJ End IfEnd Function  

Tìm giá trị trong khoảng 2 giá trị

Chào diễn đàn, mình muốn tìm giá trị nằm trong khoảng 2 giá trị giới hạn của nó, như file đính kèm, nhờ diễn đàn hướng dẫn giúp.

hoangvchung Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tranquocduy
    Chào diễn đàn, mình muốn tìm giá trị nằm trong khoảng 2 giá trị giới hạn của nó, như file đính kèm, nhờ diễn đàn hướng dẫn giúp.
    Bạn dùng tạm: =LOOKUP(E2,$C$2:$C$7,$A$2:$A$7)

P/s: chắc phải làm lại bảng điều kiện "giới hạn trên" & "giới hạn dưới" -> nếu trùng 20, 30, 40,...thì chọn khoảng nào?

truongtiengka Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tranquocduy
    Công thức ô F2. Nếu giá trị trùng với giá trị biên thì lấy giá trị ở dòng bên dưới.

Mã nguồn PHP:
    =INDIRECT("A"&MAX(($B$2:$B$7>=E2)*($C$2:$C$7<=E2)*ROW($A$2:$A$7)))  
    Bấm Ctrl+Shift+Enter sau khi gõ xong công thức.

khamnamkhoa Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoangdanh282vn
    Công thức ô F2. Nếu giá trị trùng với giá trị biên thì lấy giá trị ở dòng bên dưới.

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">PHP Code:
    </div>
    </div>
    </div>
    Cám ơn GPE, cám ơn bạn

haicauhoan Guest
    hay quá.mình làm đc rồi.cảm ơn bạn !

thunm Guest
    các bạn cho mình hỏi với.mình có 1 cột gồm các giá trị 15 20 25 32 40 50 65....Bây giờ ở 1 ô tính toán đc có giá trị 15.22. mình muốn lập công thức cho 1 ô kiến nghị khi giá trị 15.22 đó nằm trong khoản 15 20 thì lấy giá trị max là 20. các giá trị khác tương tự .thanks

honganh Guest
    Trích dẫn Gửi bởi trungnv87
    các bạn cho mình hỏi với.mình có 1 cột gồm các giá trị 15 20 25 32 40 50 65....Bây giờ ở 1 ô tính toán đc có giá trị 15.22. mình muốn lập công thức cho 1 ô kiến nghị khi giá trị 15.22 đó nằm trong khoản 15 20 thì lấy giá trị max là 20. các giá trị khác tương tự .thanks
    Thử công thức sau cho ô kiến nghị xem :

Mã nguồn PHP:
    =INDEX(vùng giá trị,MATCH(15.22,vùng giá trị)+1)  

thongtinchungcu Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thandongpm
    Kính gửi các cao thủ trên diễn đàn; công việc của em đang có bài toán cần giải theo file đính kèm.

cũng tìm kiếm tham chiếu lấy giá trị của bảng này tham chiếu trên bảng kia với giá trị cần tham chiếu 2 cột(2 đại lượng : 1 tìm kiếm, 1 so sánh) bảng được tham chiếu 3 cột (1 cột giá trị tìm, 2 cột còn lại để nhận giá trị so sánh)
    các cao thủ chỉ giúp mình vì mình cũng đang cần gấp mà nhiều ngày chưa nghĩ ra.

Trân trọng cảm ơn sự trợ giúp.
    xem thử............................................. .......................

tuyenco1011 Guest
    Một cách khác:

Mã:
    =IFERROR(LOOKUP(2,1/(($A$2:$A$7=F3)*($B$2:$B$7<=G3)*($C$2:$C$7>=G3)),$D$2:$D$7),"Khong Co")

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối