Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Dùng Vlookup khi cột tham chiếu có dữ liệu trùng nhau

autoford Guest

Dùng Vlookup khi cột tham chiếu có dữ liệu trùng nhau

Tình hình là trong file đính kèm e có 1 cột mã hàng và dựa vào đó để lấy thông tin về vị trí. Tuy nhiên 1 mã hàng có thể có nhiều vị trí nên khi dùng Vlookup thì sẽ bị lấy thiếu thông tin vị trí. Vậy mong các pro giúp cho e giải pháp nào đó. Hoặc có đoạn code VBA tương tự Vlookup để tìm thông tin không ạ.Em xin cảm ơn

sala4ever Guest
    Trích dẫn Gửi bởi quanghai1969
    Thử xài mã code này xem. Thay đổi tại ô màu vàng sẽ cho ra kết quả
    Thanks bác Hải nhé. Nhưng khi e muốn tìm theo cả 1list các oder thì làm thế nào ạ. Em đã mô tả lại trong file đính kèm.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenbadai.bk
    Thanks bác Hải nhé. Nhưng khi e muốn tìm theo cả 1list các oder thì làm thế nào ạ. Em đã mô tả lại trong file đính kèm.
    Chắc là còn thay đổi nữa đúng không?

taidienlanh Guest
    Trích dẫn Gửi bởi quanghai1969
    Chắc là còn thay đổi nữa đúng không?
    Hi bác lại dự đúng roài, nếu như file của bác thì chỉ tìm được 3 oder 1 thôi ạ.e muốn cả 1 danh sách các oder xếp theo cột cơ ạ.bác xem file đính kèm hộ e nhé.

developers Guest
    Hi bác lại dự đúng roài, nếu như file của bác thì chỉ tìm được 3 oder 1 thôi ạ.e muốn cả 1 danh sách các oder xếp theo cột cơ ạ.bác xem file đính kèm hộ e nhé.
    Chắc là lần này xong rồi đó

Tình hình là trong file đính kèm e có 1 cột mã hàng và dựa vào đó để lấy thông tin về vị trí. Tuy nhiên 1 mã hàng có thể có nhiều vị trí nên khi dùng Vlookup thì sẽ bị lấy thiếu thông tin vị trí. Vậy mong các pro giúp cho e giải pháp nào đó. Hoặc có đoạn code VBA tương tự Vlookup để tìm thông tin không ạ.Em xin cảm ơn
    Thử xài mã code này xem. Thay đổi tại ô màu vàng sẽ cho ra kết quả

inxiseo Guest
    Em đã thử và làm được file này. Nhưng khi cop sang máy khác thì lỗi không chạy được, a xem hộ e với ạ.Nếu viết 1 hàm tự tạo MYLOOKUP với tham số truyền vào và kết quả trả về giống như Vlookup. Tuy nhiên những dòng tham chiếu giống nhau vẫn trả về tất cả các kết quả của các dòng. Bác có thể giúp e được ko a.

nguyenhungcase Guest
    Vui long giúp em với. Em cần tham chiếu đến data vùng màu vàng, khi em nhập 1 tham chiếu ô xanh lá, thì các ô màu hồng sẽ tự xuất hiện theo đúng tham chiếu vùng data.
    Em cảm ơn!