Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Lấy dữ liệu từ nhiều sheet khác nhau có điều kiện

manhkhanh Guest
    Để công thức đơn giản hơn, nên dùng 2 công thức riêng, nếu thích thì bạn dùng hàm if để gộp 2 công thức lại
    ô I8 =IF(MOD(ROW()-2,6)<3,OFFSET('Hàng lắp ráp_1'!$N$7,MATCH(OFFSET(D8,-MOD(ROW()-2,6),0),'Hàng lắp ráp_1'!$D$8:$D$64,0)+MOD(ROW()+1,3),),OFFSET('Hà ng kiểm tra_1'!$N$7,MATCH(OFFSET(D8,-MOD(ROW()-2,6),0),'Hàng kiểm tra_1'!$D$8:$D$64,0)+MOD(ROW()+1,3),))
    copy xuống tới I67
    ô I68 =OFFSET('Hàng rework_1'!$N$7,MATCH(OFFSET(B68,-MOD(ROW()-2,3),0),'Hàng rework_1'!$B$8:$B$58,0)+MOD(ROW()+1,3),)
    copy xuống
    lưu ý xem lại tên SP: Buttom

hungpro9x Guest

Lấy dữ liệu từ nhiều sheet khác nhau có điều kiện

Chào các anh chị

E có file excell cần tổng hợp dử liệu như sau:

Ở sheet tổng hợp thì những loại hàng nào là hàng lắp ráp thì tự động lấy dữ liệu tổng nhập xuất ở sheet hàng lắp ráp, hàng kiểm tra thì tự động lấy dữ liệu tổng nhập xuất ở sheets hàng kiểmm tra và các hàng cũng vậy. Mong các anh chị giúp đỡ.

noithatnhaxanh Guest
    Trích dẫn Gửi bởi HieuCD
    Để công thức đơn giản hơn, nên dùng 2 công thức riêng, nếu thích thì bạn dùng hàm if để gộp 2 công thức lại
    ô I8 =IF(MOD(ROW()-2,6)<3,OFFSET('Hàng lắp ráp_1'!$N$7,MATCH(OFFSET(D8,-MOD(ROW()-2,6),0),'Hàng lắp ráp_1'!$D$8:$D$64,0)+MOD(ROW()+1,3),),OFFSET('Hà ng kiểm tra_1'!$N$7,MATCH(OFFSET(D8,-MOD(ROW()-2,6),0),'Hàng kiểm tra_1'!$D$8:$D$64,0)+MOD(ROW()+1,3),))
    copy xuống tới I67
    ô I68 =OFFSET('Hàng rework_1'!$N$7,MATCH(OFFSET(B68,-MOD(ROW()-2,3),0),'Hàng rework_1'!$B$8:$B$58,0)+MOD(ROW()+1,3),)
    copy xuống
    lưu ý xem lại tên SP: Buttom
    Cảm ơn bạn nhé. Có một số chỗ mình đặt tên nhầm nên nó ko ra kết quả, mình sửa lại ok rồi.