Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18

Chủ đề: Lọc dữ liệu bằng VBA

longcheng Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tonhoangdiem
    anh chi trong GPE oi ,,cho em hoi ti,lam the nao de viet VBA de loc mot cot sang cot khac xim cam on ak
    Ô G3 gõ như sau:

Mã:
    =IFERROR(OFFSET($D$1, SMALL(INDEX(($D$3:$D$13<>0)*ROW($3:$13),0),COUNTIF($D$3:$D$13,0)+ROW(D1))-1,0),"")
    Fill xuống dưới.

vanthi1991 Guest
    da e là thanh vien moi...nen co nhieu dieu chua biet ..mong anh chi thong cam

b2ltpt Guest

Làm thế nào tìm giá trị lớn nhất bằng VBa
    Do excel bị gì e không tải file lên được ạ chị thông cảm
    (1) Không thể thông cảm suông như vậy được; Chí ít cần mô tả chi tiết iêu cầu của mình, 1 khi không có file;

(2) Ví dụ cần tìm mã từng mặt hàng (cột C) có số lượng bán (cột F) lớn nhất trong ngày(cột B):
    Ta cần khai báo xử dụng chí ít 4 tham biến
    Dim Cls As Range, Arr(1 To 99, 1 To 2)
    Dim Max_ As Double , W As Long
    Dim MaHg As String

Ta tạo vòng lặp & tiến hành duyệt các hàng dữ liệu
    Nếu cột [Ngày] đúng điều kiện & dữ liệu trong cột C khác với MaHg thí
    Tăng biến đếm W lên 1
    Ghi Vô mảng Arr()
    Duyệt tiếp & nếu cột ngày vẫn đúng Đ/K, Cột C vẫn đúng với MaHg nhưng giá trị cột F > trị đã ghi trong mảng thì ghi đè giá trị này lên; Ghi mới trị trong MaHg = với trị vừa ghi
    ' ' ' ' '
    Cứ thế tiếp tục cho đến dòng cuối chứa dữ kiệu.

Chúc thành công

(Bạn có thể tham khảo bài viết ở đây: http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...1%BA%A1n/page4)

intembaohanh Guest
    dạ cho em xin lỗi diễn đàn vì thiếu hiểu biết nên đẫ đăng không đúng nội dung...em sẽ khắc phục lại

xin chao cac anh chi trong dien dan ..cho e hoi lam ao de viet code voi du lieu nay tuong ung voi du lieu kia ..vd nhu em loc dc du lieu 5 , 67 ,9 tuong ung voi no la 3 ,5 ,0.1..xin cam on a

tranvanduc Guest
    /(hông nên trả lời với những bài đang sai nội qui!
    [IMG]images/smilies/a18.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a18.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a18.gif[/IMG]
    Trích dẫn Gửi bởi tonhoangdiem
    da cam on anh..do em tai len khong duoc chu khong yeu cau no ro rang roi
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -- - -
    anh chi trong page oi chi dum em code nay voi ..tinh hinh la..da loc dc du lieu oi ..nhung e muon tuong ung voi so loc du lieu do ...vd nhu e loc dc so 9 tuong ung voi no la 4

bookseo007 Guest
    anh chị trong page ơi làm thế nào tìm giá trị lớn nhất bằng VBa ..nội dung e đã yêu cầu trong file rồi..ac giúp dùm em với

sangdv Guest
    do excel bị gì e không tải file lên được ạ chị thông cảm

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12