Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Nhập Tên hiện số điện thoại

ken_tt Guest
    Trích dẫn Gửi bởi chai35
    có bạn nào giúp mình với . Nhập tên vào tự động hiện ra số điện thoại di động & số điện thoại nhà
    Mời bác xem file đính kèm nhé!

bạn ơi có người trùng tên thì sao ?

lebichvan888 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi chai35
    bạn ơi có người trùng tên thì sao ?
    Vậy nếu xử lý thủ công thì bạn làm như thế nào? Nhập thêm cả họ nữa à?! Thế nếu có 2 người trùng cả họ tên thì sao?...
    Nói chung, để kết quả được chính xác thì bằng cách này hay cách khác, bạn cần đảm bảo rằng thông tin không được trùng lặp, chẳng hạn gán cho mỗi người một mã duy nhất.
    Nếu bạn đảm bảo rằng trong danh sách không có 2 người nào trùng họ tên thì bạn có thể nhập cả họ và tên vào cột H, sử dụng công thức sau cho ô I9 và fill cho cả 2 cột I:J

Mã:
    =IF(SUMPRODUCT((TRIM($B$11:$B$49&" "&$C$11:$C$49)=$H11)*D$11:D$49)=0,"","0"&SUMPRODUCT((TRIM($B$11:$B$49&" "&$C$11:$C$49)=$H11)*D$11:D$49))

stylehanquoc Guest
    Cả nhà ơi, thế nếu mình muốn kết nối với Call ID để khi khách hàng gọi tới mình biết ngay là ai, rồi lục tục viết hóa đơn cho khách hàng, tính toán khuyến mại ngay trên Excel thì có được không nhỉ?

Mình đang hỏi mấy bên, mà bên có thì đắt quá đáng, bên rẻ thì mỗi thứ lại rời rạc mỗi nơi, oải quá

haduyen Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Tiamo Honey
    Mời bác xem file đính kèm nhé!
    Sao không xài được vậy bạn? Huhu

maianh1256 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi minhquang269
    Cả nhà ơi, thế nếu mình muốn kết nối với Call ID để khi khách hàng gọi tới mình biết ngay là ai, rồi lục tục viết hóa đơn cho khách hàng, tính toán khuyến mại ngay trên Excel thì có được không nhỉ?

Mình đang hỏi mấy bên, mà bên có thì đắt quá đáng, bên rẻ thì mỗi thứ lại rời rạc mỗi nơi, oải quá
    Dùng VBA thì làm được.

hardest Guest
    Chơi tìm như Goole đi :
    Tại M11 bạn nhập công thức mảng này {=IF($M$10=0;"";IFERROR(INDEX($B$1:$B$160;SMALL(IF (IFERROR(SEARCH($M$10;$B$1:$B$160);0)>0;ROW($B$1:$ B$160);"");ROWS($A$1:A1)));""))}
    Tại N11 bạn nhập công thức này =IFERROR(VLOOKUP(M11;$B$11:$E$49;3;0);"")
    Tại O11 bạn nhập công thức này =IFERROR(VLOOKUP(M11;$B$11:$E$49;4;0);"")

* Kéo các công thức trên xuống khoảng 5 dòng
    * Bạn gom họ và tên vào chung tại cột B không để riêng tên ở cột C nữa
    * Tại M10 bạn nhập 1 hoặc 2, hoặc 3 ... từ trong cụm họ và tên khách hàng vào và xem kết quả tìm được tại cột M, N và O nhé