Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Giúp mình khi dùng hàm tham chiều ở 2 file khác nhau nhưng khi mở xem phải mở 2 file

khanhcool Guest

Giúp mình khi dùng hàm tham chiều ở 2 file khác nhau nhưng khi mở xem phải mở 2 file

Mình đang dùng excel 2010 làm trên file excel 2003, mình dùng hàng vlookup và sumif để lấy số liệu ở 1 file và cho sang file báo cáo. Nó bị lỗi là nếu mở 1 file báo cáo không thì nó báo lỗi không hiện thị dc giá trị, mặc dù để 2 file cùng nhau khi tạo hàm, ko thay đổi gì cũng ko dc, mà phải mở cả 2 file lên mới dc. Mình thử lập 2 file mới cũng ko dc, nó báo #VALUE!. Có bác nào dành chỉ cho e và mọi người được không ah? Chứ thế này khi gửi thì phải gửi hết cho bên nhận họ mới đọc đc. E xin chân thành cảm ơn!

tgvhgame Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ttung_11
    Mình đang dùng excel 2010 làm trên file excel 2003, mình dùng hàng vlookup và sumif để lấy số liệu ở 1 file và cho sang file báo cáo. Nó bị lỗi là nếu mở 1 file báo cáo không thì nó báo lỗi không hiện thị dc giá trị, mặc dù để 2 file cùng nhau khi tạo hàm, ko thay đổi gì cũng ko dc, mà phải mở cả 2 file lên mới dc. Mình thử lập 2 file mới cũng ko dc, nó báo #VALUE!. Có bác nào dành chỉ cho e và mọi người được không ah? Chứ thế này khi gửi thì phải gửi hết cho bên nhận họ mới đọc đc. E xin chân thành cảm ơn!
    Thì đúng rồi còn gì nữa.... Tham chiếu của hàm sumif trên excel từ file này sang file khác thì bắt buộc phải mở 2 file đó lên cùng trên 1 máy tính đang làm...thì nó mới không bị lỗi đường dẫn...

Còn bạn gửi file cho khách hàng ra ngoài khi họ mở lên thì chắc chắn sẽ lỗi #value rồi... Cho nên trước khi gửi bạn copy file ra và paste value giá trị thôi...rồi mới gửi cho họ...

oh ra vậy, trước làm thủ công toàn cộng giá trị thì nó không có việc gì cả, hic. Thank bạn nhé!