Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: (giúp đỡ ) tự động điền dữ liệu vào ô trống.

linhnguyen Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tuanthao103
    Nhờ mọi người giúp đỡ. Mình có 1file nhập hàng chứa 2 sheet. mình muốn khi nhập ean ở sheet 1 mà trùng với ean ở sheet 2 thì sẽ tự động điền nốt các thông tin còn lại. còn khi ean ko có trong sheet 2 thì mình sẽ tự nhập dữ liệu ngoài.
    File mình gửi kèm. mong nhận được sự giúp đỡ.
    Món này chắc vừa tự động vừa nhập tay được nè. Paste code vào sheet Nhap

Mã:
    Option Explicit

Private Sub Worksheet_Change(ByVal Target As Range)
    Dim Rng As Range
    If Target.Column = 1 Then
        If Target.Row > 1 Then
        Set Rng = Sheets("data").Range("A2", Sheets("data").Range("A65000").End(3)).Find(Target.Value, , xlValues, xlWhole, , , True)
            If Not Rng Is Nothing Then
                Target.Offset(, 1).Resize(, 5).Value = Rng.Offset(, 1).Resize(, 5).Value
            End If
        End If
    End If
    End Sub

phamhuanmnko Guest

(giúp đỡ ) tự động điền dữ liệu vào ô trống.

Nhờ mọi người giúp đỡ. Mình có 1file nhập hàng chứa 2 sheet. mình muốn khi nhập ean ở sheet 1 mà trùng với ean ở sheet 2 thì sẽ tự động điền nốt các thông tin còn lại. còn khi ean ko có trong sheet 2 thì mình sẽ tự nhập dữ liệu ngoài.

bocghenem Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tuanthao103
    B2=VLOOKUP($A2,data!$A$2:$F$6,2,0)
    C2=VLOOKUP(A2,data!$A$2:$F$6,3,0)
    Sửa chỗ màu đỏ theo cột muốn lấy số liệu

ganoipho6 Guest
    Cảm ơn bác @hpkhuong. nhờ các bác giúp e tiếp. Vẫn nội dung như trên nhưng giờ e muốn data sẽ nằm ở 1 file khác có thể mở hoặc không. File nhập vẫn tự lấy những thông tin từ data. với 1 điều kiện là các cột có thể sẽ bị thay đổi vị trí tức là khi file nhập lấy dữ liệu từ file data thì dựa theo tên của cột.
    e gửi theo file đính kèm. nhờ các bác giúp đỡ.