Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: In vẫn giữ hàng đầu của mỗi trang

annguyen Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ngocchung89
    Các bạn.Mình có một danh sách lớp.Nhưng in ra tờ đầu thì rất dễ nhìn vì nó có cái tiêu đề như là:Lớp,Tên sinh viên,ngày tháng,năm sinh.Nhưng sang tờ thứ 2 thì in ra không có cái này.Các bạn chỉ cho cách khắc phục tình trạng này.
    Bạn vào Page Setup, chọn tab Sheet, nháy chuột vào ô Rows repeat at top, sau đó dùng chuột quét 2 dòng tiêu đề ngoài bảng tính, rồi nhấn OK. Xong!
    40px

baobinh Guest
    Mình biết cách làm này trong excel 2003 nhưng khi qua excel 2007 thì mò không ra mong các bạn hướng dẩn với.

Trích dẫn Gửi bởi haohaogt1
    Mình biết cách làm này trong excel 2003 nhưng khi qua excel 2007 thì mò không ra mong các bạn hướng dẩn với.
    Trong Excel 2007 hoặc 2010 bạn bấm phải chuột vào ô bất kỳ chọn Page Setup và làm như bài #2
    Lưu ý : Bạn phải để ở chế độ Page Break Preview thì mới làm được như trên (vào tab View)

Trích dẫn Gửi bởi vanle33
    Trong Excel 2007 hoặc 2010 bạn bấm phải chuột vào ô bất kỳ chọn Page Setup và làm như bài #2
    Lưu ý : Bạn phải để ở chế độ Page Break Preview thì mới làm được như trên (vào tab View)
    Tại sao phải Page Break Preview thì mới làm được?
    Để nguyên view normal, vào tab Page Layout nhấn nút Print title là ra hộp thoại trên rồi.

[IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG]

hoathachthao Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ngocdiep89
    [IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG]
    Bạn dùng phiên bản Excel gì? 2003 hay 2007 ...
    2007: vào tab Page Layout nhấn nút Print title là ra hộp thoại kích chuột vào mũi tên dòng có chữ: RowS to repeat at top => chòn dòng cần lặp lại. (Chú ý bảng tính phải có nhiều hơn 1 trang mới nhìn thấy)
    2003: File\Page setup..\Sheet\kích chuột vào mũi tên dòng có chữ: RowS to repeat at top => chòn dòng cần lặp lại.

hoanganha1q2 Guest
    Cho mình hỏi là mình chỉ muốn giữ tiêu đề trong 1 số trang in, ví dụ như đến trang cuối cùng lại ko muốn có tiêu đề thì có cách nào chỉnh đc ko

Trích dẫn Gửi bởi teotran
    Cho mình hỏi là mình chỉ muốn giữ tiêu đề trong 1 số trang in, ví dụ như đến trang cuối cùng lại ko muốn có tiêu đề thì có cách nào chỉnh đc ko
    Dùng cách thủ công chắc là đơn giản nhất : Tạo vùng IN có lặp tiêu đề trang trên các trang cần lặp tiêu đề --> in. Xong thì tạo vùng in với các trang không cần lặp tiêu đề, vào Page setup/Sheet/xóa trong Rows to repeat at top --> in. XONG