Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Đặt chiều cao mặc định cho Auto fit row

Menbro102015 Guest

Đặt chiều cao mặc định cho Auto fit row

Xin chào mọi người. Mình có vấn đề này xin mọi người chỉ giúp.
    1. Vấn đề định dạng văn bản:
    Mình muốn Autofit tất cả các row ở mức 20.do vậy mình đặt toàn bộ height of row là 20.
    Nhưng có 1 số ô cần 2 3 dòng do vậy cần chỉnh lên 30 50.
    Nếu autofit thì nó sẽ ko đạt được chiều cao 20, mà chỉ 15 16, sát chữ, khá xấu.
    Mình muốn như sau:
    OP1 :Mặc định chiều cao là 20, nếu ko đủ cho text thì riêng dòng đó auto fit sao cho đủ
    OP2: Mặc định excel font chữ cao 9 thì autofit chiều cao là 12. vậy em muốn font 9 autofit là 18 thì làm ntn

2. Vấn đề copy số liệu transpose dọc <-> ngang
    Mình muồn dạng sau
    STT
    1
    2
    3
    4

Dữ liệu xếp hàng dọc, nhưng ở 1 ô khác = dữ liệu, kéo ngang ra thì nhận được kết quả 1 2 3 4
    Kéo dọc thì đơn giản rồi là cứ = rồi kéo, nhưng kéo ngang thì mình chỉ có cách paste value (transpose)
    Rất mong mọi người giúp đỡ

skysofa Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bucminh99
    Xin chào mọi người. Mình có vấn đề này xin mọi người chỉ giúp.
    1. Vấn đề định dạng văn bản:
    Mình muốn Autofit tất cả các row ở mức 20.do vậy mình đặt toàn bộ height of row là 20.
    Nhưng có 1 số ô cần 2 3 dòng do vậy cần chỉnh lên 30 50.
    Nếu autofit thì nó sẽ ko đạt được chiều cao 20, mà chỉ 15 16, sát chữ, khá xấu.
    Mình muốn như sau:
    OP1 :Mặc định chiều cao là 20, nếu ko đủ cho text thì riêng dòng đó auto fit sao cho đủ
    OP2: Mặc định excel font chữ cao 9 thì autofit chiều cao là 12. vậy em muốn font 9 autofit là 18 thì làm ntn

2. Vấn đề copy số liệu transpose dọc <-> ngang
    Mình muồn dạng sau
    STT
    1
    2
    3
    4

Dữ liệu xếp hàng dọc, nhưng ở 1 ô khác = dữ liệu, kéo ngang ra thì nhận được kết quả 1 2 3 4
    Kéo dọc thì đơn giản rồi là cứ = rồi kéo, nhưng kéo ngang thì mình chỉ có cách paste value (transpose)
    Rất mong mọi người giúp đỡ
    Cái này tôi có kinh nghiệm nè,(chỉ áp dụng được trên 1 cột thôi nha) đầu tiên cho các ô autofil hết, sau đó duyệt từ đầu đến cuối rồi công thêm số đơn vị tuỳ thích, thì sẽ các ô sẽ được rộng rãi như nhau

Lê Hiệp Guest
    Bước làm xong, để auto fit thì mình hiểu, nhưng đoạn duyệt rồi công thêm số đơn vị thì mình ko rõ làm như nào.
    Theo mình hiểu thì là autofit sát hết, rồi từ sát hết + thêm độ giãn. Nhưng khoản cộng thêm độ giãn mong bạn hướng dẫn rõ hơn