Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Đặt công thức mặc định cho 1 cột

Bạn thử dùng chức năng List trong excel 2003 (Data/ List) hoặc chức năng table trong excel 2007/ 2010 (Insert/ Table) xem có đúng ý bạn không nhé!

quocvinhbds Guest
    Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không? Ví dụ mình có cơ số hàng từ A1 - D1 và mình muốn đặt ở ô E1 = A1+...D1. và mỗi khi mình nhập ở ô A2 .....An thì ô En tự động tính tổng mà ko phải nhập công thức nữa.

inxiseo Guest
    Bạn xem trong file đính kèm nhé! công thức tự động bắt đầu từ dòng số 3

doremon29 Guest
    mình cũng đang mắc vấn đề như bạn mrhung2712 và làm như bạn hoangminhtien rùi mà không thấy được.hjx ai chỉ giùm mới có kèm hướng dẫn nhé.thank

mewevn Guest
    chào mọi người, mình có một thắc mắc tương tự nhưng với phép trừ. có nghĩa là có cột A, cột B, và muốn đặt công thức tự động cho cột C = Cot A - Cot B, cot D = AxC. Mọi người giúp mình với. Thks

leequyetkt Guest
    Mình cũng đang không biết làm cái này, không biết có bạn nào hướng dẫn không ạ,
    Với lại với ô công thức,khi mà các ô dữ liệu chưa có dữ liệu nó cứ bị hiện #N/A. Làm thế nào cho nó mất đi ạ

lamdh8x Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dsan
    ,
    Với lại với ô công thức,khi mà các ô dữ liệu chưa có dữ liệu nó cứ bị hiện #N/A. Làm thế nào cho nó mất đi ạ
    Dùng hàm này sẽ mất n/a nhé
    '=IFERROR(Cong thức của bạn,"")

bevll Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Lê Duy Thương
    Dùng hàm này sẽ mất n/a nhé
    '=IFERROR(Cong thức của bạn,"")
    Mình làm được rồi, cám ơn bạn nhé!