Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Không in được dòng kẻ trong excel?

Không in được dòng kẻ trong excel?

Có ai giúp mình với. Mình có một bảng biểu excel nhưng khi in ra thì chỉ còn mỗi chữ không thôi, các khung bảng không hiện lên. Mình đã cài lại excel nhưng vẫn không được, tạo file mới thử cũng không được. Khi view lên vẫn thấy bảng biểu như bình thường. Copy file sang máy khác in vẫn hiện bảng biểu lên như bình thường. Hic, tìm mãi mấy ngày giời không ra nguyên nhân.
    Điên hết cả cái đầu, có ai biết chỉ dùm mình cái, mình chưa gặp lỗi này bao giờ.
    Thanks so much!
    (Contact: lehai_kt@yahoo.com.vn)

pu6511 Guest
    Bạn thử làm thế này xem có đúng ý không : vào File / Page Setup / chọn thẻ Sheet, sau đó đánh dấu tích vào Gridlines trong phần Print và OK

TDN

Mình và bạn mình gặp nhiều trường hợp này rồi, không biết có phải máy bạn cài dự toán XD không? Nếu đúng thì riêng Excel 2007, 2010 cứ cài dự toán XD là mất tiêu lưới. Cái này có lẽ bác nào vừa giỏi GPE, vừa công tác trong lĩnh vực này mới hiểu. Mấy tháng rồi mình chưa tìm được cách khắc phục, có lẽ bạn nên sài lại phiên bản 2003 là OK

bokhoaday Guest
    Trích dẫn Gửi bởi lehaikt
    Có ai giúp mình với. Mình có một bảng biểu excel nhưng khi in ra thì chỉ còn mỗi chữ không thôi, các khung bảng không hiện lên. Mình đã cài lại excel nhưng vẫn không được, tạo file mới thử cũng không được. Khi view lên vẫn thấy bảng biểu như bình thường. Copy file sang máy khác in vẫn hiện bảng biểu lên như bình thường. Hic, tìm mãi mấy ngày giời không ra nguyên nhân.
    Điên hết cả cái đầu, có ai biết chỉ dùm mình cái, mình chưa gặp lỗi này bao giờ.
    Thanks so much!
    (Contact: lehai_kt@yahoo.com.vn)
    Bạn muốn in dòng kẻ bảng đả kẻ hay in đường lưới trong Excel?

tungcleverfood Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Phanhanhdai
    Mình và bạn mình gặp nhiều trường hợp này rồi, không biết có phải máy bạn cài dự toán XD không? Nếu đúng thì riêng Excel 2007, 2010 cứ cài dự toán XD là mất tiêu lưới. Cái này có lẽ bác nào vừa giỏi GPE, vừa công tác trong lĩnh vực này mới hiểu. Mấy tháng rồi mình chưa tìm được cách khắc phục, có lẽ bạn nên sài lại phiên bản 2003 là OK
    Mình tìm được chỗ sủa rồi và đã in được bình thường, mình dùng word 2003. Mình không cài phần mềm dự toán XD đâu, chỉ dùng các file dự toán thôi.[IMG]images/smilies/a35.gif[/IMG]

mewevn Guest
    Hôm nay mình lại bi y như trường hợp của bạn, mày mò hơn 2 giờ đồng hồ in không được, khi in được sheet này thì qua sheet khác cũng bị; cách làm sheet kia lại không nhớ mới ghê.

thuongdo07 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Phanhanhdai
    Vấn đề của mình y như bạn Phanhanhdai nói
    Các bạn có cách nào chỉnh sửa để hiện các lưới khi cài đồng thời 1 chương trình dự toán và Excel 2007 hoặc 2010

hoanghaidng Guest
    Có ai tìm ra lỗi này chưa ah. em dùng 2010 vẫn có lỗi này.

wuisatang Guest
    Trích dẫn Gửi bởi lehaikt
    Mình tìm được chỗ sủa rồi và đã in được bình thường, mình dùng word 2003. Mình không cài phần mềm dự toán XD đâu, chỉ dùng các file dự toán thôi.[IMG]images/smilies/a35.gif[/IMG]
    Bạn sửa bằng cách nào vậy chỉ mình đi.

manblog Guest
    Trích dẫn Gửi bởi buixuantham
    Bạn sửa bằng cách nào vậy chỉ mình đi.
    Bạn đọc lại #4. Cài dự toán Acitt bản quyền trên excel 2010 là tự mất dòng kẻ khi tạo mới hạng mục trong chương trình Dự toán hoặc khi Insert Worksheet mới. Đành sống chung với lũ vậy. Muốn hiện dòng kẻ thì View/Show/Gridlines.