Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Chủ đề: Thanh cuộn dọc quá bé, khi kéo bị đi quá nhiều ô

tuquychin Guest

Thanh cuộn dọc quá bé, khi kéo bị đi quá nhiều ô

Chào cả nhà, xem giúp tớ vấn đề này nhé, file của tớ không biết sao lại có thanh cuộn dọc quá bé, nên khi kéo thanh trượt thì nó đi quá nhiều ô, mà dữ liệu thì chỉ đến hàng 674 thôi. Cuộn chuột thì mất thời gian. Xem giúp tớ làm sao để co ngắn nó lại với nhé.

TranElly Guest
    Bạn xóa hết dòng thừa đến tận dòng 1 triệu, và save lại
    Nếu chưa hết, tức là do format nguyên cột. Tô chọn hết dòng thừa đến tận dòng cuối (trên 1 triệu), và clear all

Bạn nhấn Ctrl-End xem thử con trỏ nhảy đến đâu? vì có thể bên dưới vẫn có dữ liệu (dù là rỗng)

ltvhieu Guest
    Trường hợp này chỉ còn cách là ấn Ctrl-End thôi.

ngocquangyb Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ms_office
    Trường hợp này chỉ còn cách là ấn Ctrl-End thôi.
    Nhấn control End là thanh cuộn hết bị nhỏ tí hả bạn?

duyhb1990 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi draculaz
    Chào cả nhà, xem giúp tớ vấn đề này nhé, file của tớ không biết sao lại có thanh cuộn dọc quá bé, nên khi kéo thanh trượt thì nó đi quá nhiều ô, mà dữ liệu thì chỉ đến hàng 674 thôi. Cuộn chuột thì mất thời gian. Xem giúp tớ làm sao để co ngắn nó lại với nhé.

Mình cũng bị như bạn, cũng rất khó chịu mỗi khi kéo thanh scroll bar: hiện tượng như thế này phải không

Bạn thực hiện theo các bước sau:
    1- mở VBA lên Alt+F11
    2- Tìm đến tên shett của bạn cần điều chỉnh scroll như hình dưới

3- Click dup vào sheet để mở propreties của sheet
    4- Bạn nhìn vào dòng ScrollArea

5- Điều hình khoảng scroll theo ý bạn muốn
    6- Kết quả như hình

Chúc bạn thành công!!!

khanhklhn2 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi giaiphapexeclling8587
    Mình cũng bị như bạn, cũng rất khó chịu mỗi khi kéo thanh scroll bar: hiện tượng như thế này phải không

Bạn thực hiện theo các bước sau:
    1- mở VBA lên Alt+F11
    2- Tìm đến tên shett của bạn cần điều chỉnh scroll như hình dưới

3- Click dup vào sheet để mở propreties của sheet
    4- Bạn nhìn vào dòng ScrollArea

5- Điều hình khoảng scroll theo ý bạn muốn
    6- Kết quả như hình

Chúc bạn thành công!!!
    Hay quá, nhưng đừng chỉ thì hay hơn, mất công người ta mày mò theo tốn thời gian, cuối cùng không được gì. Toàn kỹ sư không nãn quá!!!

duongphungbds Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ptm0412
    Bạn xóa hết dòng thừa đến tận dòng 1 triệu, và save lại
    Nếu chưa hết, tức là do format nguyên cột. Tô chọn hết dòng thừa đến tận dòng cuối (trên 1 triệu), và clear all
    [IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG] Em xin bổ sung thêm bài viết của anh ở link bên dưới , cho các bạn chưa biết ngâm cứu thêm
    -> Mời chủ topic --> Xem chiêu thứ 8 tại bài số #12 ở link bên dưới :
    http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...512#post107512

ps : Nếu bạn xem xong link bài viết trên nhớ ấn thanks + cảm ơn anh ptm0412, ko là bị "Khuẹc, Khuẹc ... ! " đấy [IMG]images/smilies/a31.gif[/IMG]

hoainam100 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi draculaz

Rất đơn giản bạn ạ : Bạn Bôi đen toàn bộ những ô trống bên dưới phần bảng dữ liệu (ở dòng 675 trở xuống đó bạn) của bạn (có thể đến hơn 60000 dòng như của mình) bạn ấn nút Delete là OK.
    Hoặc bạn có thể dùng phím tắt. Nhấp chuột vào ô cuối cùng của bảng dữ liệu (ở hàng 675) ấn tổ hợp phím shift +ctrl + End ra 1 vùng bôi đen rồi ấn tiếp shift + [phím cách] (Đây là tổ hợp phím tắt chọn dòng) rồi ấn Delete. Mình đã làm vậy chúc bạn thành công

hieuind1 Guest
    Chọn tất cả các dòng sau đó delete vẫn chưa được
    Bạn nên chọn tất cả các dòng trống từ dòng trống đầu tiên tới dòng cuối cùng của bảng tính, sau đó click phải chuột và chọn clear content đảm bảo sẽ thành công
    Mình mới thử
    [IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối