Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18

Chủ đề: Thanh cuộn dọc quá bé, khi kéo bị đi quá nhiều ô

lolem19 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi lconghau2008
    Chọn tất cả các dòng sau đó delete vẫn chưa được
    Bạn nên chọn tất cả các dòng trống từ dòng trống đầu tiên tới dòng cuối cùng của bảng tính, sau đó click phải chuột và chọn clear content đảm bảo sẽ thành công
    Mình mới thử
    [IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]
    Mình cũng bị tình trạn tương tự như vậy. Làm theo cách của bạn. Không được.
    Kéo chuột xuống, Ctrl+ End thì nó xuống tới dòng hơn 1tr

viettopcare Guest
    Trích dẫn Gửi bởi kimdong80
    Mình cũng bị tình trạn tương tự như vậy. Làm theo cách của bạn. Không được.
    Kéo chuột xuống, Ctrl+ End thì nó xuống tới dòng hơn 1tr
    Sao mà không được,: nguyên tắc như sau :
    * Bạn chọn tất cả các dòng thừa (dòng không có dữ liệu ) --> Chuột phải delete rows, --> save file --> đóng file và mở lại

drspillerseo Guest
    hôm trước tôi có làm được mà hôm nay ko nhớ nổi. chỉ nhớ là vào khu menu chọn cái gì đó để xóa đi giống như xóa các name đó là con cuộn tự nhiên khác to ra và chỉ kéo đến hết vùng có dữ liệu là thôi. hôm nay tìm mãi ko ra chỗ nào cả...cay...Tất nhiên ko phải là xóa dòng hay cột gì đâu

mewevn Guest
    Nếu làm như giaiphapexeclling8587 thi chưa đúng với ý người muốn hỏi, làm vậy là chỉ giới hạn bảng tính thôi, còn thanh trượt vẫn nhỏ, lúc đưa con trỏ vào thanh trượt để kéo "di chuyển dòng" thì vẫn chưa giải quyết xong, khi kéo dòng chạy quá nhiều so với mong muốn. mình cũng đang bị tình trạng như vậy, 1 sheet của mình lên tới hơn 10.000 dòng, lắm lúc rất bực mình.

annguyen Guest
    Đây là giới hạn vùng bảng tính giaiphapexeclling8587 nhé. thanh cuộn vân bé tí à.

tranthuyth7 Guest
    Mọi người xem giúp mình với.
    Mình làm theo các cách trên vẫn không làm thanh cuộn ở bên dưới nhỏ lại được.

Trích dẫn Gửi bởi c2006
    Mọi người xem giúp mình với.
    Mình làm theo các cách trên vẫn không làm thanh cuộn ở bên dưới nhỏ lại được.
    Không xóa được Đó là các cell của bạn đang bị lock. Bạn bôi đen tất cả đến dòng cuối cùng chọn Format cell -> tab Protection bỏ chọn mục Locked -> Ctrl + "-" để xóa row sau đó Save file lại. Chúc thành công!

Mantran Guest
    Toàn thánh [IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG] chắc là bạn ấy chót đổ màu " trắng " cho 1 số ô bên dưới đó rồi, có clear với delete mệt nghỉ cũng chả dc, bạn chỉ cần chọn Ctrl+A rồi đổ màu chọn chữ "No fill" đảm bảo ok ngay kaka

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12