Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17

Chủ đề: Tự động dãn dòng cột trong Excel

Cho mình hỏi khi mình đánh một đoạn chữ ngắn vào trong 1 ô của excel. sử dụng Wrap Text, khi kích đúp vào ô này để hiển thị đoạn văn hoặc viết tiếp thì trong ô này sẽ có dư ra 1 khoảng trắng giống như căn lề trên hoặc lề dưới mà không xóa được. Khi print prevew lên thì hiển thị rất rõ khoảng trắng này. thoát ra thì ô Excel vẫn bình thưởng, mà mình co dòng lên thì sẽ bị che mất chứ, để như vậy thì khi in ra sẽ có 1 khoảng trắng cách lề. Bạn nào biết thì chỉ cho mình cách sửa với.

trong file của em mỗi dòng có một Rowhight khác nhau nhất là 2 sheel "chiết tính, dự toán" bình thường em vẫn chỉnh bằng tay từng dòng một. Như vậy rất là lâu. các anh trong diễn đàn có cách nào giúp em nhanh hơn được ko? em cảm ơn!

laptopthoithuong Guest
    Trích dẫn Gửi bởi intelligent1502
    trong file của em mỗi dòng có một Rowhight khác nhau nhất là 2 sheel "chiết tính, dự toán" bình thường em vẫn chỉnh bằng tay từng dòng một. Như vậy rất là lâu. các anh trong diễn đàn có cách nào giúp em nhanh hơn được ko? em cảm ơn!
    Theo mình hiểu thì bạn có thể dùng cách này chọn đoạn cần chỉnh hoặc Ctrl A toàn bộ, chọn format, chọn Row, chọn AutoFit.

phuongtrandinh Guest
    Trích dẫn Gửi bởi 790312
    Có thể làm cho các cell trong các cột từ A-S mặc định rộng khoảng bằng 8 luôn được không bác?nếu có nhập nhiều thì bề rộng vẫn bằng 8 không thay đổi.Có cầm kéo rộng ra thì nó cũng tự động trở về 8.Thanks.
    Bạn Luc Van nói vậy mà hay, chỉ cần bôi đen và click. Xong, cám ơn bạn nghe

Các bạn cho mình hỏi làm cách nao để trộn ô tự động khi mình đánh ký tự vào không? ví dụ mình đánh chữ vượt quá chiều rộng ở ô A thì nó tự gộp ô A Và ô B vào với nhau. Hay trộn theo chiều cao đánh chữ ô số 1 thì gộp ô 1 và ô 2. cám ơn các bạn trước nhé.

rickyson280287 Guest
    chào các anh chị, em đã dùng đoạn code sau

Private Sub Worksheet_Change(ByVal Target As Range)
    Columns("C:O").AutoFit
    End Sub

Kết quả là tại sheet thì tự đông dãn rất đẹp
    Nhưng khi in ra thì như này

vậy có cách gì khắc phục tình trạng này ko ạ

drspillerseo Guest
    NHờ các bạn chỉ giúp mình cách làm cho các dòng chữ hiển thị hết trong ô ( trong file ô được có màu vàng ). Có rất nhiều ô như thế trong 3 sheet.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12