Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Định dạng văn bản trong Excel

nhumotcongio Guest

senthan Guest
    Trích dẫn Gửi bởi uyento
    Chào mọi người, mọi người cho em hỏi chút ! Làm sao để em nhập text vào ô đầu mà nó có thể căn giữa trang in được ạ, giống trong file cel e gửi lên ạ, không dùng merge ạ!. Em xin cám ơn!
    1.Bạn chọn những ô cần căn chữ vào chính giữa (Ví dụ trong file (A1:P1));
    2. Nhấn tổ hợp phím CTRL+1
    3. Cửa sổ Format cell hiện ra, chọn mục Alignment và kích chọn như hình bên dưới:

Cám ơn bạn rất nhiều!

kingkonghn Guest
    Cho mình hỏi 1 tí. Từ trước tới giờ mình định dạng căn đều phần text trong cell vẫn bình thường nhưng hôm nay không biết bị sao mà bị lỗi để khoảng trắng như thế này. Làm văn bản trình sếp ký mà kiểu này chắc mất việc luôn. Mọi người giúp mình với. File hình mình gửi kèm, phần gạch đỏ.

congthuonghcit Guest
    Trích dẫn Gửi bởi EAKAR
    Cho mình hỏi 1 tí. Từ trước tới giờ mình định dạng căn đều phần text trong cell vẫn bình thường nhưng hôm nay không biết bị sao mà bị lỗi để khoảng trắng như thế này. Làm văn bản trình sếp ký mà kiểu này chắc mất việc luôn. Mọi người giúp mình với. File hình mình gửi kèm, phần gạch đỏ.
    Đính kèm file lên đi bạn, hình mờ ảo không thể thấy "khoảng trắng" hay "phần gạch đỏ" như thế nào đâu.

Trích dẫn Gửi bởi vanle33
    Đính kèm file lên đi bạn, hình mờ ảo không thể thấy "khoảng trắng" hay "phần gạch đỏ" như thế nào đâu.
    Đây là file Excel đính kèm

phamhuanmnko Guest
    Định dạng Kiểu Justify Chữ cách xa nhau khi định dạng Justifythong cam may khong go duoc chu co dau nen chep tu google ra cai nay la ban dinh dang kieu Justify co gian cho deu 2 ben

bevll Guest
    Trích dẫn Gửi bởi EAKAR
    Bạn định dạng những Cell cần như sau:

Khung Horizontal chọn General, Khung chọn Vertical, đánh dấu chọn vào Wrap text và nhấn OK.

Trích dẫn Gửi bởi be09
    Bạn định dạng những Cell cần như sau:

Khung Horizontal chọn General, Khung chọn Vertical, đánh dấu chọn vào Wrap text và nhấn OK.
    Làm như vậy thì không căn đều được lề phải. Khi in ra rất xấu (Văn bản mà).[IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]

ganoipho6 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phihndhsp
    Định dạng Kiểu Justify Chữ cách xa nhau khi định dạng Justify

thong cam may khong go duoc chu co dau nen chep tu google ra cai nay la ban dinh dang kieu Justify co gian cho deu 2 ben
    Mình đang định dạng kiểu Justify mà bạn.[IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối