Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Tham chiếu dữ liệu từ bảng dữ liệu và in tự động

anhngoctmy Guest

Tham chiếu dữ liệu từ bảng dữ liệu và in tự động

Chuyen là e đang tìm cách nhập dữ liệu tự động vào hóa đơn từ một bảng dữ liệu khách hàng và cho excel in tự động. nhưng tìm mãi không làm được. Mặt khác hóa đơn lại là kiểu 3 hóa đơn một trang nên việc tự nhập dữ liệu sẽ là rắc rối hơn. Xin giúp e ca này. Khó quá.

Trích dẫn Gửi bởi duytan444
    Chuyen là e đang tìm cách nhập dữ liệu tự động vào hóa đơn từ một bảng dữ liệu khách hàng và cho excel in tự động. nhưng tìm mãi không làm được. Mặt khác hóa đơn lại là kiểu 3 hóa đơn một trang nên việc tự nhập dữ liệu sẽ là rắc rối hơn. Xin giúp e ca này. Khó quá.
    Theo tôi thấy yêu cầu của bạn hoàn toàn có thể thực hiện được nhưng bạn phải nói rõ hơn trước khi tôi giúp. Hóa đơn của bạn mỗi trang là một khách hàng hay 3 khách hàng vậy? bạn giải thích cụ thể rõ hơn, nên có mọt hóa đơn mẫu (sau cái mẫu thứ nhất thì tới cái mẫu thứ 2 là gì?...). In là in tất cả hay chỉ in từng hóa đơn...

aimabit Guest
    Trích dẫn Gửi bởi giaiphap
    Theo tôi thấy yêu cầu của bạn hoàn toàn có thể thực hiện được nhưng bạn phải nói rõ hơn trước khi tôi giúp. Hóa đơn của bạn mỗi trang là một khách hàng hay 3 khách hàng vậy? bạn giải thích cụ thể rõ hơn, nên có mọt hóa đơn mẫu (sau cái mẫu thứ nhất thì tới cái mẫu thứ 2 là gì?...). In là in tất cả hay chỉ in từng hóa đơn...
    Vâng, mỗi trang là 3 khách hàng liên tiếp, hóa đơn mẫu là ở sheet2, kiểu như theo thứ tự cứ liên tiếp ví dụ lần in đầu tiên là khách hàng số thứ tự 1 2 3 thì trang thứ 2 là khách hàng 4 5 6. Em muốn cho nó in tất cả luôn đó bác!

hoanglan9 Guest
    Vâng, mỗi trang là 3 khách hàng liên tiếp, hóa đơn mẫu là ở sheet2, kiểu như theo thứ tự cứ liên tiếp ví dụ lần in đầu tiên là khách hàng số thứ tự 1 2 3 thì trang thứ 2 là khách hàng 4 5 6. Em muốn cho nó in tất cả luôn đó bác!
    Dễ thôi chứ có khó khăn gì đâu vậy bạn...:

1. Dùng code VBA vòng lặp theo số thứ tự (mã khách hàng của bạn đó)
    2. Từ phiếu in thứ 2 trờ đi thì ô STT = STT+1, phiếu thứ 3 sẽ = STT+2...
    3. Các thông số thì bạn dùng vlookup mà lấy sang thôi..

Trích dẫn Gửi bởi hpkhuong
    Dễ thôi chứ có khó khăn gì đâu vậy bạn...:

1. Dùng code VBA vòng lặp theo số thứ tự (mã khách hàng của bạn đó)
    2. Từ phiếu in thứ 2 trờ đi thì ô STT = STT+1, phiếu thứ 3 sẽ = STT+2...
    3. Các thông số thì bạn dùng vlookup mà lấy sang thôi..
    Em biết là thế nhưng vấn đề là một trang cứ 3 hóa đơn liên tiếp rồi cứ tăng lên thì chả biết ra làm sao, còn vụ VBA thực sự e bị ngu không hiểu được

nguoidoi893 Guest
    Em biết là thế nhưng vấn đề là một trang cứ 3 hóa đơn liên tiếp rồi cứ tăng lên thì chả biết ra làm sao, còn vụ VBA thực sự e bị ngu không hiểu được
    Không hiểu, chưa hiểu, chưa biết thì tìm hiểu cho biết. Bạn tải file và nhớ Enable Macro rên máy thì mới chạy được...

Click vào Nút PRINT ALL trên sheet2 thì nó in hết ra cho bạn...
    P/s: bạn xem tôi có thiết kế lại trang in cho bạn...công thức trong đó, lẫn Boder để bạn cắt tỉa...sau khi in...

Link hướng dẫn Enable Macro trên excel: download file #2 về mà xem hướng dẫn...http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...003-2007-2010)

Bạn tham khảo cái này nhé
    http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...r%C3%AAn-Excel