Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Chủ đề: [Hỏi] In tự động trong excel

baobinh Guest

[Hỏi] In tự động trong excel

Chào các bạn,

Mình có một vấn đề cần hỏi như sau: Mình có 1 file excel gồm 2 sheet, 1 sheet chứa dữ liệu để tham chiếu. Một sheet nữa chữa biên bản để tham chiếu vào sheet kia, giờ mình muốn in tất cả các dữ liệu ở sheet 1 mà tham chiếu vào sheet 2 để in từ sheet 2 thì có code hay cách nào không, mình ngồi nhập từng số từ 1....n thì lâu quá, mong các cao thủ chỉ giúp.

Xin chân thành cảm ơn,

Của bạn đây. Bạn tải file đính kèm về nhé.

quyend832 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi befaint
    Bạn xem trong vba ấy. Bạn chỉ cần chỉnh sửa một chút ở ô cần tham chiếu giá trị (như file trên là giá trị "code"), ô cần điền giá trị cho chạy vòng lặp (1 to n).
    Chúc thành công!
    Làm sao tạo được mấy cái nút đó bạn? Mình chả biết gì về VBA, mong bạn khai sáng giúp.

LeThao9794 Guest
    Cuối cùng cũng mò ra được rồi, cảm ơn bạn nhiều, mình đã chèn shap và assig macro vào shap rồi. [IMG]images/smilies/a31.gif[/IMG]

hoatran123456 Guest
    Bạn xem trong vba ấy. Bạn chỉ cần chỉnh sửa một chút ở ô cần tham chiếu giá trị (như file trên là giá trị "code"), ô cần điền giá trị cho chạy vòng lặp (1 to n).
    Chúc thành công!
    Em hỏi ở chủ đề khác nhưng nhân đây anh cho e hỏi luôn với ạ.
    ừ Sheet dữ liệu tổng hợp "VNU" em muốn lọc dữ liệu tất cả nhân viên sang Sheet "In" để in tem lương cho nhân viên. Hiện tại 1 bảng chỉ in được tem lương cho 4 nhân viên nên em muốn lọc dữ liệu hết từ Sheet "NVU" sang Sheet "In" và đồng thời in được toàn bộ tem lương cho nhân viên.
    <font color="#000000">Mong anh chị xem và giúp đỡ em và có thể hướng dẫn em cách làm với ạ. Khi em thêm dữ liệu nhân viên vào Sheet "NVU" thì làm thế nào để lọc dữ liệu đầy đủ cho số nhân viên sang Sheet "IN" để in tem ạ.
    Em cảm ơn rất nhiều ạ
    </font>

Uplevo Guest
    Của bạn đây. Bạn tải file đính kèm về nhé.
    Cảm ơn bạn rất nhiều, bạn có thể gửi cho mình cái cách chèn vào để mình áp dụng cho các file khác nữa được không bạn? [IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG]

lamdh8x Guest
    Chúc thành công!

datxanhmb81 Guest
    Chúc thành công!
    Bạn cho mình hỏi chút, mình muốn làm như thế nhưng với nhiều sheet tương tự trong 1 file thì làm thế nào bạn nhỉ?

Phải chèn vào từng sheet hả bạn? Có cách nào mà tập hợp lại tất cả các sheet rồi mình nhập from...to...cho các sheet rồi mình thiết lập 1 sheet chứa nút bấm in 1 lần là các sheet sẽ được in luôn không bạn?

chautuanpro91 Guest
    Thanks bác #befaint nhé !!

Tuấn Lộc thường thi công cầu : cái này có thể có ích .
    - Trong file ALT +F11 có code in liên tục nha bạn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối