Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Hỏi về hiển thị trong excel

hieuind1 Guest

Hỏi về hiển thị trong excel

Chào mọi người!
    Không hiểu máy tôi có virus hay sao mà khi mở file excel lên thay vì hiển thị các cột và dòng theo định dạng A1:A23 lại biến thành R1C1:R23C1, rất khó để xác định các công thức.
    Mọi người cho biết giùm nguyên nhân và cách khắc phục nhé, có cần phải cài lại Windows không?
    Chân thành cám ơn./.

thuyvt123 Guest
    Bạn vào menu Tools\Options, trong tab General, bỏ chọn mục R1C1 reference stype là xong
    ANH TUẤN

nutanguyen04 Guest
    Chào anhtuan1066.
    Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn, nhưng khi tắt file đó đi mở file khác ra vẫn bị hiện tượng này. Bạn có nào để áp dụng cho tất cả các file không?
    Cám ơn./.

anhngoctmy Guest
    Trích dẫn Gửi bởi teutamteu
    Chào anhtuan1066.
    Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn, nhưng khi tắt file đó đi mở file khác ra vẫn bị hiện tượng này. Bạn có nào để áp dụng cho tất cả các file không?
    Cám ơn./.
    Ơ hơ bạn chỉ cần làm theo Bác Tuấn thì mặc định của excel sẽ theo ngay mà.
    Bạn đóng hết cửa sổ excel, mở lại và làm theo Bác Tuấn bỏ R1C1 referance style trong option/ general đi.

khanhcool Guest
    Trích dẫn Gửi bởi salam
    Ơ hơ bạn chỉ cần làm theo Bác Tuấn thì mặc định của excel sẽ theo ngay mà.
    Bạn đóng hết cửa sổ excel, mở lại và làm theo Bác Tuấn bỏ R1C1 referance style trong option/ general đi.
    Đúng là khi tích vào đó thì sẽ như bạn nói nhưng mở file khác máy mình vẫn bị vậy(Đã khởi động lại máy). Có thể hỏng excel, mình sẽ cài lại xem thế nào.

dat09 Guest
    OK vậy bạn thử cài lại xem.