Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: Link dữ liệu 2 file excel giữ nguyên định dạng

thuytrang128 Guest

Link dữ liệu 2 file excel giữ nguyên định dạng

Chào mấy anh,
    Mình có 2 file excel.
    - 1 File theo dõi hàng ngày ( tự nhập).
    - 1 File báo cáo để mỗi sáng ông sếp coi.

Giờ muốn một số ( có thể là 1 vùng) dữ liệu bên file Ngày link qua bên File Báo cáo.
    Phần Link làm được nhưng phần tô màu này nọ thì ko được.

Xin hỏi có cách nào giải quyết.
    Thanks

notpeople Guest
    Các bạn hỏi bài mà không bao giờ gửi file lên, cứ để người khác tưởng tượng thì làm sao mà giúp được đây?

Không những gửi file lên mà còn ghi rõ yêu cầu cần làm gì, và đưa ra kết quả mong muốn sẽ như thế nào. Chứ kiểu thầy bói xem voi thì giúp gì được các bạn?

tungcleverfood Guest
    Chào,
    Mình tưởng anh em kinh nghiệm nên nói ra là nắm rồi.
    Srr, mình đính kèm file.
    Dữ liệu bên file Ngay sẽ Link qua file BC.
    Bên Ngay có dịnh dạng màu sắc nhưng bên BC ko link được.

Thanks

Trích dẫn Gửi bởi pthieu2805
    Chào,
    Mình tưởng anh em kinh nghiệm nên nói ra là nắm rồi.
    Srr, mình đính kèm file.
    Dữ liệu bên file Ngay sẽ Link qua file BC.
    Bên Ngay có dịnh dạng màu sắc nhưng bên BC ko link được.

Thanks
    Công thức nó chỉ cho giá trị, còn định dạng thì bạn phải định dạng và file kia thôi, kể cả định dạng có điều kiện.

Công ty LC Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Trọng Nghĩa
    Công thức nó chỉ cho giá trị, còn định dạng thì bạn phải định dạng và file kia thôi, kể cả định dạng có điều kiện.
    Có 1 người bảo là dùng Past Special chọn mục Link Orginial gì đó ( mà tìm ko thấy )

zincos Guest
    Có 1 người bảo là dùng Past Special chọn mục Link Orginial gì đó ( mà tìm ko thấy )
    2 file giống nhau về hình thức và dữ liệu, cách tốt nhất là Copy và Paste thôi!

duongsarah Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Trọng Nghĩa
    Bạn cứ định dạng sẳn file BC sau đó ghi công thức link từ file Ngày, thế thôi.
    Không được, vì màu sắc các ô có dữ liệu là do bên file Ngày nhân viên tự định dạng.

maomao141 Guest
    Không được, vì màu sắc các ô có dữ liệu là do bên file Ngày nhân viên tự định dạng.
    Tôi cũng bó tay với bạn luôn!

Khi đã thực hiện dự án gì thì người ta làm nền tảng trước, sau đó mới phân phối và hướng dẫn người khác thực hiện dự án của mình.

Trước khi tôi làm 2 file tôi sẽ làm sẳn các định dạng trước, rồi cho công thức vào, sau đó đem file link công thức đó giao cho người thứ 3, còn nguồn thì ở các người khác thực hiện!

Không có công thức để link giá trị đồng thời link luôn màu sắc đâu, ngoại trừ định dạng có điều kiện trong file báo cáo! Nếu đúng điều kiện thì hiển thị màu sắc, vậy thôi!

Menbro102015 Guest
    Chào, có thể bạn chưa hiểu.
    File Ngày là file mà dữ liệu được cập nhật hàng ngày, số lượng Row thay đổi ( được Insert thêm).
    Cái file mà tui gởi là file VD việc link file có màu sác.
    Thanks

chimoiminhem Guest
    Chào, có thể bạn chưa hiểu.
    File Ngày là file mà dữ liệu được cập nhật hàng ngày, số lượng Row thay đổi ( được Insert thêm).
    Cái file mà tui gởi là file VD việc link file có màu sác.
    Thanks
    1 cách lẹ nhất là copy cái sheet Quarterly Sales Report của File ngày và Paste sang Sheet1 File BC vừa đãm bảo định dạng vừa nhanh mà lại chính xác, chứ suy nghĩ nhiều chi cho mệt.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối