Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Làm thế nào đê gỡ bỏ việc nhập số nguyên thì excel tự động chuyển sang số thập phân

Làm thế nào đê gỡ bỏ việc nhập số nguyên thì excel tự động chuyển sang số thập phân

mình mua máy cũng đc gần nửa năm, xài excel 2003, gõ số nguyên thì nó tự động chuyển sang số thập phân, phát hiện cũg lâu rồi nhưng nghĩ sẽ sửa lại đc, nhưng giờ làm bài, đụng đến thì cho dù sửa ở control panel, hay ở format cell, rồi tool/option gì nữa cũg không sao chỉnh đc, không biết các đại ka [IMG]images/smilies/a06.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a06.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a06.gif[/IMG]..có ai từng gặp trườg hợp này hay có kinh nghiệm thì chỉ gấp cho mình với, hjxxx.. thiệt nan giải vấn đề này [IMG]images/smilies/a02.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a02.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG]

Vd:
    nhập 1 => 0.001
    12 => 0.012
    123 => 0.123
    1234 => 1.234
    12345 => 12.345

với dấu chấm là dấu ngăn cách phần thập phân

thuydt Guest
    xin lỗi admin, tên đề tài được sửa lại k đúng với ý mình cần hỏi, vấn đề mình cần giúp đỡ là cái excel của mình tự động chuyển sang số thập phân mỗi khi nhập số nguyên vào, trong khi mình không muốn như vậy, mình đã sửa bằg nhiều cách nhưng không đc, thế nên mình mới hỏi trên forum này.. mong admin đổi lại tên đề tài cũ dùm mình và đọc kỹ nội dung trước khi đổi tên một đề tài nào để tránh nhầm ý người lập đề tài. chào thân ái !!!

hoangchuot Guest
    Tên đề tài cũ: 'mong chỉ gấp: nhập số nguyên thì excel tự động chuyển sang số thập phân. 1=> 0.001'
    Theo lẽ thường "gấp" thì bị đưa vào thùng rác. Mod sửa lại 1 chút để tránh phạm quy và khỏi xoá,

Nhưng bản thân tiêu đề cũng có rõ ràng là muốn gỡ bỏ hoặc muốn sửa lỗi đâu? Tiêu đề là muốn "chỉ" "nhập số nguyên thành số thập phân". Mod không có thời gian đọc hết hàng trăm bài viết, căn cứ vào tiêu đề sửa lại thay vì xoá là đã du di lắm rồi.

akzhoan Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tuanh299
    mình mua máy cũng đc gần nửa năm, xài excel 2003, gõ số nguyên thì nó tự động chuyển sang số thập phân, phát hiện cũg lâu rồi nhưng nghĩ sẽ sửa lại đc, nhưng giờ làm bài, đụng đến thì cho dù sửa ở control panel, hay ở format cell, rồi tool/option gì nữa cũg không sao chỉnh đc, không biết các đại ka [IMG]images/smilies/a06.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a06.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a06.gif[/IMG]..có ai từng gặp trườg hợp này hay có kinh nghiệm thì chỉ gấp cho mình với, hjxxx.. thiệt nan giải vấn đề này [IMG]images/smilies/a02.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a02.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG]

Vd:
    nhập 1 => 0.001
    12 => 0.012
    123 => 0.123
    1234 => 1.234
    12345 => 12.345

với dấu chấm là dấu ngăn cách phần thập phân
    Bạn chọn Tools\Options, chọn tab Edit và bỏ tùy chọn Fixed decimal --> OK.

thuytrang128 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nghiaphuc
    Thanks bạn nhiều nhé, Thật đơn giản mà hôm nay mới biết

bocghenem Guest
    dung la rat don gian ma tim mai that la cam on ban rat nhieu

aaronmax Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nghiaphuc
    exel 2010 thì mục đó nằm ở đâu bạn?

Trích dẫn Gửi bởi vinh0932
    exel 2010 thì mục đó nằm ở đâu bạn?
    Bạn chọn File\Options\Advanced, nó là tùy chọn Automatically insert a decimal point ở gần phía trên cùng (nhóm Editing options).