Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 33

Chủ đề: Tổng hợp các phương pháp trích lọc danh sách duy nhất

Trích dẫn Gửi bởi DOSNET
    Ý Hoangdanh muốn dùng công thức mảng, Mình đang có hướng dùng điều kiện Countif(..)=1 kết hợp công thức mảng...nhưng chưa ra.
    COUNTIF cũng được, nhưng chắc ăn 100% là tốc độ sẽ không bằng MATCH đâu

tungka4 Guest
    Xin Chào các bạn!!
    Tôi mới gia nhập vào thành viên của Diễn đàn nên có gì nhờ các bạn hướng dẫn thêm.
    Các bạn nói cụ thể hơn đi.
    Cảm ơn và Thân chào các bạn..

Chào bạn hoangdanh282vn,
    Tôi là một thành viên mới tham gia GPE, sau khi đọc topic của bạn về tổng hợp các phương pháp trích lọc duy nhất, tôi thấy kiến thức Excel của mình còn nhiều hạn chế. Bạn có thể cho tôi hỏi một số vấn đề như sau:
    1. Cách đặt công thức trong Name, ý nghĩa và áp dụng các công thức trong Name.
    2. Bạn có thể giải thích rõ hơn về phương pháp trích lọc (Các công thức, hàm trích lọc v.v...)
    Tôi có một file "Ví dụ" gửi kèm mong bạn giúp tôi lọc ra các thông tin liên quan đến một mã khách hàng được chọn, ví dụ: nhập mã khách hàng tại ô D2 Sheet3, thì trong bảng sẽ hiện đầy đủ các thông tin của khách hàng đó như Inv.No, Total Qty, Money Collect của tất cả các ngày mà khách hàng đó đã giao dịch. Bạn giải thích rõ các công thức giúp tôi nhé!
    Cảm ơn bạn nhiều!
    Ps: Tôi không thể tải được file đính kèm, tôi xin gửi bạn file "vi du" qua Email.

notpeople Guest
    tự nhiên mình quên mất cách chuyển đổi từ số sang viết thành dạng chữ, bạn nào nhớ chỉ giùm mình với. Cam ơn nhiều nhé!
    xin gửi về :thuy_chinh20051985@yahoo.com

Cảm ơn bạn Hoangdanh vì đã reply cho mình, mình sẽ gửi lại file cho bạn qua email vì mình không làm cách nào upload file lên diễn đàn. Rất mong sự giúp đỡ của bạn!

trungthanh3112 Guest
    Sao em vào download file đính kèm thì toàn đc file HTML vậy?

Mình thấy có thể dùng Pivot trong một số trường hợp.

mchoigame Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoangdanh282vn
    Mình gửi các bạn file tổng hợp các phương pháp :
    Và đây là một ví dụ trích lọc duy nhất nâng cao, các bạn xem trong link này:
    http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...ad.php?t=12035
    Trước hết cảm ơn về bộ sưu tập các PP TrLọc mà bạn đã upload. Trong khi tìm hiểu, thấy có những vấn đề nghiêm trọng nên đề nghị bạn tiếp tục cải tiến xử lý 1 số lỗi:
    - Nếu chèn thêm vào đầu các danh sách kết quả, sẽ dẫn đến lọc sót
    - Nếu chèn thêm 1 ô trống vào giữa danh sách gốc thì sẽ mất hòan tòan tất cả các danh sách đã lọc - dù là dùng cách nào đi chăng nữa.

Thân!

seodn Guest
    Mình xin lỗi nếu trả lời ngây thơ quá, nhưng sao ko dùng công cụ Remove Duplicaté (Excel 2007) có sẵn...

Trích dẫn Gửi bởi hoangdanh282vn
    Giải pháp trích lọc ra danh sách duy nhất đã có nhiều bài giải đáp. Nhưng câu trả lời vẫn chủ yếu dựa vào 2 hàm là INDEX và INDIRECT. Vậy còn cách nào khác để thực hiện việc này không?
    Để tìm hiểu thêm về các công thức và mảng, mình có một câu hỏi như sau :
    Trích lọc ra danh sách duy nhất, không dùng cột phụ, không sử dụng 2 hàm index và indirect.

samsungware Guest
    Cho em hỏi vì sao phải chuyển từ DK_1 sang DK. Em thấy F9 lên kết quả như nhau nhưng thử đổi trong ô C2 thành DK_1 thì kết quả là N/A

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối