Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 33 của 33

Chủ đề: Tổng hợp các phương pháp trích lọc danh sách duy nhất

zphot9x Guest
    Cách trích lọc danh sách duy nhất như file đính kèm dưới đây rất là hay. nhưng cho em hỏi có cách nào đưa ra danh sách duy nhất như vậy mà không dùng cách đặt các name DS, DK, DK_1 không ạ? vì bảng tính của em dự kiến sẽ để trên google sheet để mọi người công ty cùng truy cập mà google sheet thì ko đặt name .

Trích dẫn Gửi bởi Tomtep
    Cách trích lọc danh sách duy nhất như file đính kèm dưới đây rất là hay. nhưng cho em hỏi có cách nào đưa ra danh sách duy nhất như vậy mà không dùng cách đặt các name DS, DK, DK_1 không ạ? vì bảng tính của em dự kiến sẽ để trên google sheet để mọi người công ty cùng truy cập mà google sheet thì ko đặt name .
    Thứ tự kết quả có thay đổi nhưng vẫn là duy nhất
    Dùng công thức mảng

Mã:
    C2=IF(LARGE((COUNTIF($C$1:$C1,$A$2:$A$24)<1)*ROW($A$2:$A$24),1)=0,"",INDEX($A$1:$A$24,LARGE((COUNTIF($C$1:$C1,$A$2:$A$24)<1)*ROW($A$2:$A$24),1)))
    Kết thúc ctrl+shift+enter
    Copy xuống dưới

Nếu dùng excel>=2010 thì công thức sẽ gọn hơn

trungan69 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Tomtep
    thi thử dùng cái này xem sao không cần đặt name hay CTRL+shift+enter

=IFERROR(INDEX($A$2:$A$101,MATCH(TRUE,INDEX(ISERRO R(MATCH($A$2:A$101,$D$11,0)),0),0)),"")
    hoặc

=IF($D1=0,0,INDEX($A$2:$A$101,MATCH(TRUE,INDEX(ISE RROR(MATCH($A$2:A$101,$D$11,0)),0),0)))

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234